Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถาม กำลังไฟของ 4070ti หน่อยครับ จะเปลี่ยนจาก 2070super

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถาม กำลังไฟของ 4070ti หน่อยครับ จะเปลี่ยนจาก 2070super

คือตอนนี้มีแผนจะอัพเกรดการ์ดจาก จาก 2070 super เป็น 4070ti แต่ติดปัญหาตรง PSU ที่ใช้อยุ่ มีไฟแค่ Cougar 650W 80+
    ตัวสเปคที่ใช้งานตอนนี้คือ
    I7 9700
    RAM16G
    Harddisk มี SSD 2M 1 ตัว กับ แบบ storage 1 ตัว และ HDD 1TB

อยากทราบว่าพอจะใช้งานก่อนได้ไหมครับ ก่อนจะเปลี่ยน PSU ตัวใหม่
    ขอบคุณ

ตัวเดิมได้

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ตัวเดิมได้
      ขอบคุณครับ
      เพราะไปที่ร้านบอกต้องเปลี่ยน PSU กับคู่มือรุ่นก็บอกว่า 750W แต่ไมได้บอกว่าขั้นต่ำเท่าไรมีแต่แนะนำ
      แต่ไปดูตามเว็บฝรั่งก็บอกใช้ตัวเดิมได้ รับได้ต่ำสุดที่ 650W

Comment

เวลาแนะนำ เวบเค้าก็มักเผื่อเยอะ ๆ เพราะไม่รู้ว่าใครจะเอาไปใช้ทำอะไร กับ cpu รุ่นไหนหรือจะมี oc อีกไหม
        ถ้าใช้งานทั่วไป + เล่นเกมยันฟูลโหลด ยังไง 650W ก็เพียงพอกับ 9700 + 4070Ti
        ซึ่ง 4070Ti มันไม่ได้เรียก W มากอะไร ไหนจะใช้ i7 9700 non k อีก เล่นเกมโหดยังไงก็ไม่น่าถึง 550W เผลอ ๆ ไม่เกิน 500W
        เพียงแต่เวลา full load นาน ๆ บางคนกลัวว่าว่ามันจะทำให้ psu วัตต์น้อยพังไวกว่าการใช้ psu ที่มีขนาดใหญ่เหลือ ๆ
        ส่วนผมมองว่าถ้ามี 650W ในมือก็ใช้ไปก่อนได้

Comment

Working...
        X