Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยครับ ระหว่าง 3870 กับ 9600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด้วยครับ ระหว่าง 3870 กับ 9600 GT

พอดีจะอัพคอมเครื่องเก่าน่ะครับ
    spec ดังนี้
    CPU: Pentium 4 3.0@3.4
    MB: P5GD1 PRO
    VGA: GF8500GT
    RAM: DDR 4G
    PSU: 600W (ไม่เต็ม)

พอดีว่าเห็นราคาการ์ดจอตอนนี้น่าสนใจ เลยว่าจะอัพให้มันนิดนึงน่ะครับ
    อยากให้ช่วยแนะนำระหว่าง 3870 ULTIMATE DDR4 512 กับ 9600GT DDR3
    ตัวไหนจะน่าสนใจกว่าน่ะครับ จริงๆแอบสนใจ ATI เพราะเห็นว่าสีสันดีกว่า
    แต่เห้น 9600GT ออกมาใหม่น่ะครับ เลยอยากให้พี่ๆช่วยกันโหวตให้หน่อย
    ขอบคุณครับ

9600GT DDR3 ถูกกว่า+แรงกว่าในบางเกมส์ แต่หนักใจตรง Pentium 4

Comment

เรื่องภาพอันไหนสวยกว่าอันนี้แล้วแต่ความชอบ แต่ถ้าเล่นเกมส์ที่ผมเคยใช้มา

ผมว่า 9600GT เล่นเกมส์ลื่นกว่านะ ดูจากผลทดสอบต่างๆ 9600 เป็นต่อหน่อยๆ

Comment

ขอบคุณพี่ๆด้านบนที่แนะนำครับ
        ปกติทำงานใช้โปรแกรม 3DMAX(ค่อนข้างเยอะ) illus, photoshop (Size A1,A0) แต่ว่าช่วงนี้จะทำงานบนเครื่องใหม่น่ะครับ เครื่องเก่าเอาไว้ทำงานก้อมีอืดๆบ้าง ใช้บ้างเวลาอีกเครื่องต้องรอเรนเดอ ไม่ก้อสลับทำ 2เครื่องบางเวลา และก้อส่วนใหญ่เปิดเล่นเกมออนไลน์คับ(เครื่องที่จะอัพ)
        ส่วนหนังนี่แทบไม่ได้ดูบนคอมเลยครับ ที่เล็งๆ 3870 เพราะเห็นว่าเคยเป็นตัวท๊อปในอดีต
        แต่ถ้า9600GT เวิร์คกว่าก้อ อาจจะเทไปทาง 9600ครับ
        สรุปคือว่าเครื่องนี้ยังมีใช้ทำงานอยู่บ้างครับ+เล่นเกมส์นิดหน่อย ยังไงขอความเห็นท่านอื่นๆด้วยครับ
        แต่คาดว่าคงเปลี่ยนเป็น1ใน2ตัวนี้แน่นอนครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

โดยส่วนตัวใช้ของ Asus 9600gt อยู่ครับปัญหาต่างๆไม่มีไดรเวอร์ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่บ่อยแต่ถาพอาจจะสู้กับ ati ไม่ไหวในเรื่องของภาพที่สีสดกว่าแต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์ลื่นกว่าแนะนำ Nvidia ครับแต่ถ้าชอบภาพสีสดกว่าแนะนำ ati ครับ

Comment

ผมชอบATIมากกว่าแหะ ติดอยู่ตรงที่ว่าปัญหาไดร์เวอร์ไม่ได้เจอกันทุกท่านน่ะสิคับ แร้วแต่ชอบดีกว่าเนอะของแบบเน้อย่าrepบนพูดก้อถูกนะคับ เล่นเกมส์Nvidiaน่าจะซัพพอร์ตมากกว่า

Comment

แอบเชียฝั่งสีแดง อิอิ

Comment

จริงๆคือผมไม่เน้นค่ายนะครับ แต่อยากทราบความเห็นจากผู้ที่เคยใช้แล้วมากกว่าครับ
                ว่าระหว่าง 3870 DDR4 512M กับ 9600GT DDR3 512M อันไหนน่าจะเวิร์คกว่า
                แหะๆ กลัวว่าจะมีปัญหาระหว่างค่ายกัน ^^"

Comment

มีใครจะคอมเม้นต์เชียร์ 3870 มั้ยคับ เพราะตอนนี้เท่าที่ดูๆ ผมว่าจะเลือก 9600GT อยู่
                  มาหยั่งเสียงอีกรอบก่อนตัดสินใจ ^^"

Comment

เป็นผม ก็ 3870 โลด

คะแนนเป็นเพียงตัวเลข เน้นความรู้สึกตอนใช้งานจริง ^^

Comment

ผมก็ใช้ 9600gt กับ HD3870 คับ ผมกลับรุ้สึกว่าใช้ 3870 มันลื่นกว่า 9600gt นะ ยิ่งใช้ 3d เนี่ยลื่นปรืด ทั้งที่เมื่อก่อนเคยใช้ HD2900pro ใช้กะ 3d ไม่ได้เลย อีกอย่าง 3870 เย็นกว่า 9600 gt อีก ขอบอกๆ

Comment

เชียร์สีแดง คับ ใช้อยู่ คับ ลื่นหัวแตก

Comment

3870MAGIC เลยครับถูกแรง พอๆ กับ 3870 DDR4 เลย

Comment

พอๆกันครับ ตัวไหนถูกกว่าเอาตัวนั้นเลย แต่ HD3870 มันน่าสนใจกว่าตรงที่มันเคยเป็นรุ่นใหญ่มาก่อนนี่ล่ะครับ ความแรงนี่ไม่ต่างกันมาก 9600GT อาจจะลื่นกว่านิดๆครับ เรื่องความสวยงามของภาพนี่ ตอนที่ผมใช้สองรุ่นนี้ผมมองไม่ออกนะถ้าเป็น GF ในรุ่น 7XXX ลงไปนี่เห็นชัดเจนหน่อยว่า ATI ภาพสวยกว่า

Comment

อืมมมม

Comment

Working...
                              X