Announcement

Collapse
No announcement yet.

3070 Ti Aorus Master Full Load ที่ 300w+ อุณหภูมิ 80 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3070 Ti Aorus Master Full Load ที่ 300w+ อุณหภูมิ 80 องศา

3070 Ti Aorus Master Full Load ที่ 300w+ อุณหภูมิถึง 80 องศา ตันที่ 81 รอบพัดลม 2600-2800

เกมไหนกราฟฟิกไม่โหดมาก ซดไฟแค่ 180-200w อุณหภูมิจะอยู่ที่ 60-70 รอบพัดลม 2400

ผมสงสัยที่ boost clock วิ่งไปสูงมาก 1965 Mhz

การ์ดผมได้มือสองมาประมาณ 1 เดือน ก็ใช้งานปกติดี สภาพภายนอกเหมือนมือ 1 ส่องข้างในไม่มีฝุ่น

ประกันเหลือถึงเดือน 5 ปี 25 สติกเกอร์หัวน็อตยังอยู่

คือมันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเพียงแต่ แค่สงสัยการ์ดจอตัวใหญ่แทบจะพอๆกับพวก 3080 3090

แต่ความร้อนมันแทบไม่ต่างจากการ์ดจอรุ่นทั่วๆไปเลย ผมนึกว่ามันจะเย็นกว่าชาวบ้าน

ทางเจ้าของแจ้งว่าเป็นการ์ดน้องๆมือ 1 จะซื้อมาขุด ประกอบลง Rig แล้วแต่ไม่ได้ขุดเหมืองแตกก่อน

ผมแค่สงสัยว่าการ์ดโดน OC มารึเปล่าครับเพราะสเปกหน้าเว็บมันแจ้ง boost clock แค่ 1875 Mhz

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แค่สงสัยเฉยๆครับ รบกวนทุกท่านด้วย

น่าจะปกติครับ ถ้าอยากให้เย็นลง ต้องทำunder voltage gpu เย็นลงเยอะอยู่ครับ ลองดูตามนี้ครับ

Comment

ปกติ

Comment

ผมว่าลองหารีวิวดูครับแล้วเปรียบเทียบอุณหภูมิกับในคลิปรีวิว แล้วบวกเพิ่มไปซัก 3-4 องศา บ้านเรามันร้อนกว่าเค้า แต่ถ้าสูงกว่ากันเป็น 10 องศานี่ผมว่าไม่ใช่ละ

อันนี้เช็คประกันจากไหนครับเวป GIG หรือจากที่ไหน Auros เป็นตัวท๊อปประกันน่าจะ 4 ปีนะครับ ปกติ 3 ลงทะเบียนกับ GIG เพิ่มอีก 1 ปี

ประกันหมด 25 ถ้าเป็นของใหม่ก็แสดงว่าเจ้าของเก่าไม่ได้ลงทะเบียนประกันเพิ่มให้ หรือถ้าลงทะเบียนไปแล้วก็อาจจะโดนขุดมาแล้ว 1 ปีก็เป็นได้
        Last edited by NewasH; 10 Feb 2023, 18:09:27.

Comment

Working...
        X