Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำvgaใช้กับi36100ให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำvgaใช้กับi36100ให้ผมทีครับ

i3 6100 mb gigabyte B150m ram16gb
    psuใช้ของSuper Flower Silver Green 600w 80plus silver
    การ์ดจอควรใช้ประมาณไหนที่มันไม่เกินตัวcpuดีครับ
    ไปเล่นแต่ps4คอมเอาไว้เล่นเน็ตเลยอยากอัพไว้เล่นเกมบนโปรแกรมnox ldplayer

ใช้ nox Ldplayer อัป cpu สัก i5 gen เดิมก่อน ราคาไม่เท่าไร นอกจากจะมีงบ + เปิดหลายจอก็ขยับไป i3 - i5 gen ใหม่
    ส่วน gpu ก็ตัวไหนก็ได้ตามงบ ขอให้มีแรมสัก 4 GB ขึ้นไป เพราะ nox หรือ Ld มันไม่เน้น gpu แรงอะไร
    ถ้าเปิด 1-3 จอ หา 1050Ti/1650 มือสองถูก ๆ มาใส่
    ถ้าเปิด 4-8 จอ หา 1660/S/Ti ,RX580 8GB มือสองถูก ๆ มาใส่
    PSU 600W เหลือเฟือ เพราะ nox หรือ Ld มันโหลด gpu ไม่สุด ต่อให้ cpu โหลดเยอะมันก็ยังเหลือเฟือ

ทั้งนี้อยู่ที่การตั้งค่าด้วย ตั้งค่าไม่เป็น แล้วไปเปิดหลายจอก็กินทรัพยากรเว่อไม่จำเป็นอยู่ดี
    อีกทั้งขึ้นกับแอปเกมใด ๆ ที่จะเปิดด้วย บางแอปก็ไม่ได้เรียกโหดอะไร

Comment

Working...
    X