Announcement

Collapse
No announcement yet.

up จาก 1060 เป็นรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up จาก 1060 เป็นรุ่นไหนดีครับ

มองไว้ 3 รุ่น
    3050 3060 3060ti
    กะจะรอ 4060 ออกแล้วดูราคากับผลเทสอีกที
    คิดว่าราคาจะแตะ 19000 ใหมครับสำหรับ 4060ti (ราคาช่วงอยู่ตัว)
    Last edited by GTR_V-spec; 8 Feb 2023, 14:36:00.

รอไหวก็รอ 4070 มาแถวๆสงกรานต์ 4060ti ก็หลังจากนั้นไปอีก แล้ว 4060 ก็หลังจากนั้นอีกที

Comment

40 ออกใหม่คงแพงมาก ถ้าเอาคุ้มก็ต้องไปจัด 40 ปีหน้าโน้น ปีนี้ 30 ไม่ก็ค่ายแดงดีสุด

Comment

มือสอง หรือของใหม่ล่ะ ?

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          มือสอง หรือของใหม่ล่ะ ?
          ของใหม่ครับ ไม่ก็มือสองมีประกันติดสักปีครึ่งก็พอได้ครับ

Comment

เน้น Ray tracing ไม้ล่ะครับ ถ้าเน้นเรยื ยิ่งมือสองคงต้องการ์ดเขียวหมด

Comment

งบล่ะ ?

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                งบล่ะ ?
                4060ti ถ้าประมาณ 18000 คิดว่าพอไหวครับ
                ถ้าเกินนั้นก็คงซีรีย์ 3000 ละครับ

Comment

ดูเกมที่ dlss 3 รองรับก็ดีนะ เผื่อเป็นเกมที่เราเล่น
                  เห็นเกมใหม่ ๆ dlss 3 ฉีก dlss 2 ค่อนข้างชัดเจน
                  ส่วนตัวเชียร์ 4070ti ที่ราคา 20-25k ครับ
                  สภาพดี ๆ

ถ้าเป็น 3xxx คงเหลือแต่มือสอง ที่ราคาดี ๆ

Comment

Working...
                  X