Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน WPG เป็นไงบ้างครับ ขอความรู้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน WPG เป็นไงบ้างครับ ขอความรู้หน่อย

ซื้อ 3070ti มา ประกัน WPG พึ่งเคยได้ยิน มันดีไม ? เครมนานรึเปล่า ? ครับ

ก็มีมานานแล้วนะ
    เคยเห็นรับประกัน cpu อินเทล
    3070ti ที่ว่ายี่ห้ออะไรล่ะ colorful ?

Comment

การ์ดจอประกัน WPG ต้องเคลมผ่านร้านที่ซื้อมาครั้งแรก เคลมตรงไม่ได้
      ถ้าซื้อมือ 2 มาปัญหาเกิด ก็ต้องมาดูว่าตอนมือ1มันมาจากร้านไหน(เอาSNถามผ่านเฟสได้) อยู่ใกล้ไหม? ส่งผ่านไปรษณีย์ได้ป่าว?

ส่วนตัวก็มี 3070Ti ประกัน WPG เหมือนกัน ซื้อเหมืองมารวมโค้ดลดแล้วเหลือ 8400฿
      ประกันร้านShopee 7วัน แต่ประกัน WPG เหลือ2ปีกว่า เลยคิดซะว่าไม่มีประกัน เพราะร้านมันอยู่ไหนก็ไม่รู้ ไม่น่าจะดวงดีขนาดได้ร้าน avice, jib,....
      เนื่องจากอายุใช้งานมันน้อย ราคาถูก เลยยอมรับความเสี่ยงเอง

Comment

วุ่นวายดีแท้ ปกติเจ้าอื่นเคลมตรงได้สบาย ๆ นะ
        ถ้าร้องหน่วยงาน เสียเวลาหน่อย แต่น่าจะช่วยได้
        ส่งผ่านร้านหรือส่งตรง มันก็ต้องส่งของไปให้ WPG รับผิดชอบอยู่ดี
        เพราะร้านเป็นผู้แทนจำหน่าย ต่อให้ร้านเจ๊ง ร้านปิดไป WPG ก็ตัดความรับผิดชอบไม่ได้

Comment

เคยซื้อ 1060 colorful ไม่เคยเคลมแต่ถามร้านที่ซื้อ เสียเคลมผ่านร้านเท่านั้นนะ ...อันนี้ส่วนตัว เอาตรงๆเดี่ยวนี้ไม่ค่อยเคลมตรงเองแล้ว เสียเวลาครึ่งค่อนวัน เอาไปฝาก advice jib (ยกตัวอย่างแรมเอาไปเคลมที่นึง เห็นส่องอยู่พัก บอกตรงพินมีรอยถลอกนิดนึงไม่รับเคลมนะคะ อืมๆ ok ขับรถกลับบ้านผ่านสำนักงานใหญ่ jib เอาวะลองฝากเคลม ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ช่างมัน 20วันกว่าๆผ่านไป โทรมาให้ไปรับแรมได้แรมตัวใหม่ )

Comment

ประกันเจ้านี้
            ผมให้อยู่ลำดับสุดท้ายที่จะซื้อ ก็ต่อเมื่อไม่มีประกันเจ้าอื่นให้ซื้อแล้ว
            ^^'

หมายเหตุ ผมจัดลำดับประกัน (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
            1. synnex / ascenti
            2. strek
            3. deva (แก้ไข ตกหล่น)
            4. svoa
            5. compute & more / autonet
            6. wpg
            Last edited by sompolli; 17 Jan 2023, 19:38:50.

Comment

หมายถึง ซื้อสินค้าจากร้านอื่น แต่เอาไปส่งเคลมผ่าน jib/advice ได้ด้วยเหรอครับ

Originally posted by reconnang View Post
              เคยซื้อ 1060 colorful ไม่เคยเคลมแต่ถามร้านที่ซื้อ เสียเคลมผ่านร้านเท่านั้นนะ ...อันนี้ส่วนตัว เอาตรงๆเดี่ยวนี้ไม่ค่อยเคลมตรงเองแล้ว เสียเวลาครึ่งค่อนวัน เอาไปฝาก advice jib (ยกตัวอย่างแรมเอาไปเคลมที่นึง เห็นส่องอยู่พัก บอกตรงพินมีรอยถลอกนิดนึงไม่รับเคลมนะคะ อืมๆ ok ขับรถกลับบ้านผ่านสำนักงานใหญ่ jib เอาวะลองฝากเคลม ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ช่างมัน 20วันกว่าๆผ่านไป โทรมาให้ไปรับแรมได้แรมตัวใหม่ )

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                หมายถึง ซื้อสินค้าจากร้านอื่น แต่เอาไปส่งเคลมผ่าน jib/advice ได้ด้วยเหรอครับ

หมายถึง ซื้อของ 2 ร้านนี้ไปเคลม 2ร้านนี้ พิมตกหล่นอาจเข้าใจผิดขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

Comment

ส่งเคลมทั่วไปยังต้องลุ้นว่าจะได้แบบไหนกลับมา นี่ขนาดส่งเคลมยังยากเล้ยยย

Comment

ซื้อจากร้านในกรุงเทพ ที่ไม่มีสาขา ต้องเดินทางมาส่งเคลมที่ร้านที่ซื้อสินะ ส่งไป บ. ตรงไม่ได้
                    ถ้าเกิดคนซื้อมาจากออนไลน์ แล้วบ้านอยู่ต่างจังหวัดไกลๆ ล่ะ เช่น ปัตตานี เอา ค ไปเลยให้กับนโยบาย

Comment

ประกัน WPG มีเหมือนไม่มีอ่ะครับ SSDเสียตัวนึงปล่อยลอยเลยผม

Comment

สรุปลองถามร้านจนเจอละครับ manli rtx3070ti ต้นทางมาจากร้าน speed

Comment

Working...
                        X