Announcement

Collapse
No announcement yet.

RTX 3060Ti เล่นเกมสักพักจอดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RTX 3060Ti เล่นเกมสักพักจอดำ

Gigabyte RTX 3060 Ti GAMING OC ตัว 3 พัดลม มีปัญหาจอดำขึ้น no signal ไปเลยต้องรีคอมอย่างเดียว
    จะเป็นแค่ตอนโหลดแมพ warzone 2.0 จังหวะจะให้โดดเครื่องบิน
    และ motogp22 คล้ายๆกันคือเกมนี้สามารถย้อนเวลากลับไปเล่นก่อนจะล้มได้ ตอนที่ย้อนมันเหมือนจะต้องโหลดอะไรสักอย่างใหม่ จะเป็นตอนนั้นเลยครับ
    ***สังเกตุจากพัดลมมันจะแรงขึ้น และผมเล่นแค่กับ 2 เกมนี้เท่านั้น แต่ตอนแรกเล่นแค่ warzone 2.0 อย่างเดียว พออัพเดต driver ใหม่ก็หายไป ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้ว
    driver 527.56 พึ่งอัพมา ก่อนหน้านี้ใช้ 527.37 ไม่เป็น เลยงงว่ามันเป็นที่ driver หรือการ์ดจอเอ๋อ

การ์ดมือสองไหม ?
    เปลี่ยน v. ไดรเวอร์แล้วอาการหายไหม ?

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      การ์ดมือสองไหม ?
      เปลี่ยน v. ไดรเวอร์แล้วอาการหายไหม ?
      การ์ดมือสอง
      ต้องถอยไป version เดิม warzone ไม่จอดำ

Comment

Driver ใหม่เพิ่งออก ลองดูครับว่าหายเหรอเปล่า

Official GeForce Drivers | NVIDIA

Comment

Originally posted by tetete123 View Post

การ์ดมือสอง
          ต้องถอยไป version เดิม warzone ไม่จอดำ
          บางทีถ้าอัปแล้วมีปัญหา อาจจะต้องแจ้ง nvidia support สักพักเค้าจะออกเวอร์ชั่นแก้ไขมาให้

Comment

ก่อนนี้ผมใช้ 1660s พออัพไดร์เว่อร์ผ่าน GF Experience ตอนเข้า Valorant แล้วค้างจอดำเหมือนกันครับ ผมเลยลองใช้ DDU ถอนไดร์เวอร์ออกหมดแล้วลงใหม่ก็หายครับ ลองดูครับ

Comment

Working...
            X