Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหมืองแตกถาวรแล้วใช่ไหม ต่อไปจะไม่มีราคาพี่รับมาแพงแล้วใช่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหมืองแตกถาวรแล้วใช่ไหม ต่อไปจะไม่มีราคาพี่รับมาแพงแล้วใช่ไหม

พอดีมีเหตที่จะต้องซื้อการ์ดจอใหม่ช่วงนี้ แล้วก็รู้สึกว่าหลายๆอย่างเริ่มกลับเข้าสู่ภาวะปกติที่ควรจะเป็นแล้ว
    ราคาการ์ดจอใช้งานทั่วไปก็อยู่ในระดับราคา MSRP ที่จับต้องได้แล้ว

ด้วยความที่เมื่อต้นปีที่ผ่านมากัดฟันซื้อ 3060 ในราคาสองหมื่นบาทไป (แต่ก็รับสภาพได้เพราะจำเป็นต้องใช้จริงๆ)
    พอมาเห็นราคาปัจจุบันก็รู้สึกว่า ถ้าเราจะต้องหาซื้อการ์ดจอสำหรับคอมอีกตัว เราคงหาซื้อได้แบบสบายใจแล้วใช่ไหมครับ

ส่วนพวกราคาพี่ๆรับมาแพง พี่เขาก็หลังหักกันไปเยอะแล้วล่ะ

น่าจะได้ไปเยอะจนหลังแกร่งกันหมดแล้วล่ะ

Comment

ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน อาจจะมีปัจจัยอะไรผลักกลับขึ้นมาก็ได้ครับ

แต่คิดว่าคงจะฟื้นไม่มีแล้วล่ะ ความศรัทธาต่อคริปโตของนักลงทุนแทบไม่เหลือแล้ว

Comment

ไปแล้ว ไปลับ ไม่กลับมา
        หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

Last edited by Tsunami555; 25 Dec 2022, 23:23:37.

Comment

ethขุดไม่ได้ก็จบ ก่อนหน้านี้พรี้ๆปล่อยข่าว ขุดเหรียญอื่นแทนก็ได้ แต่ทำไมมีแต่คนหนีตาย วงการนี้มันเป็นเรื่องตลก หลอกกันไปมา แม้แต่กระดานเทรดยังโยกเงินหนี

Comment

ไม่ต้องห่วงพ่อค้า เขาทำกำไรตอนขาขึ้นไปหมดแล้วล่ะ ส่วนคริปโตก็คงหมดรอบนี้ค่อนข้างแน่แล้ว จะมาใหม่อีกไหมไม่มีใครรู้ ถ้าที่ผ่านมาปกติ cycle 2-3ปี กว่าจะรอบใหม่การ์ดเหมืองก็หมดประกันพอดีนั่นแหละ หรืออาจจะจบเห่ยาวๆเลยก็ได้ การ์ดมือหนึ่งถือว่าราคาปกติแล้ว บางรุ่นถูกกว่าเมืองนอกอีก ส่วนมือสองก็ขึ้นกับดีมานด์ บางรุ่นถูกลงเรื่อยๆ แต่พวกประกันเกิน2ปี เริ่มหายากขึ้น

Comment

ไปแล้วไปลับอย่ากลับมาเลย ทำวงการ IT ปั่นป่วนไปหมด ได้ประโยชน์กับคนไม่กี่กลุ่มแต่เดือดร้อนทั้งวงการ กรวดน้ำคว่ำขันสถานเดียว

Comment

มีอีกรอบก็ได้นะ จะรอสอยรุ่นท้อป ๆ

Comment

ผมก็อยากให้กลับมาอีกนะ จะได้ปล่อยการ์ดราคาดีหน่อย หลังหักอยู่เนี่ย ราคาตก

Comment

เดี๋ยวก็ลืมมาขุดเหมืองเสกเงินกันใหม่

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ผมก็อยากให้กลับมาอีกนะ จะได้ปล่อยการ์ดราคาดีหน่อย หลังหักอยู่เนี่ย ราคาตก
                      ใช้ dlss3 ขุดครับ รุ่นเก่า ๆ หมดสิทธิ์นะครับ

Comment

Originally posted by taiseller View Post

ใช้ dlss3 ขุดครับ รุ่นเก่า ๆ หมดสิทธิ์นะครับ
                        จริงด้วยลืมไป ดอยครับงานนี้ ดีนะซื้อใบเดียวมาเล่นเกม

Comment

Working...
                        X