Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้ว่ามันหน้าเบื่อ แต่!ฟันธงที Enermax 460 W เอา 4870 psc+ อยู่ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้ว่ามันหน้าเบื่อ แต่!ฟันธงที Enermax 460 W เอา 4870 psc+ อยู่ไหมคับ

รู้ว่ามันหน้าเบื่อ แต่!ฟันธงที Enermax 460 W เอา 4870 psc+ อยู่ไหมคับ
    ผมจะเป็นเจ้าของมันแล้ว

ถ้าใช้อยู่ลองเลยครับ

แต่ถ้าซื้อใหม่ ราคานี้เอา icute pro 650w เหลือๆ

Comment

ลองเลยคับ ถ้าไม่พอขายต่อผมก็ได้

Comment

4870 บ้านๆ ใช้พลังงานสูงสุด 157W
        (ดูจากตารางในหนังสือ Chip)
        อุปกรณ์ที่เหลือเข้าไปดูที่ http://forums.overclockzone.com/foru...=337645&page=2

Comment

พอ...

พอ...

พอ...

Comment

ลองกดลิ้งดูครับแล้งลองเลือกดูตามอุปกรณ์ที่ท่านมี มันขึ้นกันอุปรณ์ท่านอะเยอะป่าว

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
              ถ้าใช้อยู่ลองเลยครับ

แต่ถ้าซื้อใหม่ ราคานี้เอา icute pro 650w เหลือๆ

อ่าเห็นด้วยครับ

เพราะถ้าใส่แล้วปกติ (เกือบๆถึง 460W)
              ก็น่าจะได้เพราะยี่ห้อนี้มันจ่ายนิ่ง + คุณภาพดี

แต่ถ้าจะซื้อผมว่าตามข้างบนคุ้มดี

Comment

ลองเช็คเอาจากเว็บนี้ครับ ว่า system เราใช้ไฟเท่าไร
                http://extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

ปล. ไม่ต้องอ้างอิงกับข้างกล่องการ์ดจอหรือคนขายมากครับ มันจะเขียน requirement มาเกินไป อย่าง 9600GSO ข้างกล่องเล่นซะ Minimun 580W with +12V rail 40A แต่เอาใช้จริงๆ 350W เต็มก็เอาอยู่ (เช็คจากเว็บด้านบน system ผม peak แค่ราวๆ 300W)

Comment

พอครับ

Comment

พองับ Enermax 460W เพื่อนผมใช้ แต่ก็ดูด้วยนะมีอุปกรณ์ไรมั้ง

Comment

ลองดูไม่เสียหาย ไม่ต้องกลัวพัง มันไม่กิ๊กก๊อกขนาดนั้น

Comment

icute650w ใช้อยู่

Comment

-*- พัดลม 5 ตัว
                          ฮาร์ดดิส 2 ลูก
                          e6750 zalman9700nt
                          ลองคำนวณดูใช้ไฟ 432W -*-
                          ของผมมัน 460W น่ากลัว

Comment

460W ดีตรงประกัน 5 ปี
                            ในงบเท่านี้ ผมเล่น icute 650 ดีกว่า....เหลือดีกว่าขาดครับ....

Comment

ถ้ามันวูบๆ รีสตาร์ทเองก็คงต้องเปลี่ยนครับ

Comment

Working...
                              X