Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม mainboard กับ 4090 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by lovelovelo View Post
    ตอนนี้ในเว็ปที่คำนวณคอขวด ตัวการ์ดจอ NVIDIA RTX 4090 ยังไม่มี ผมเลยคำนวณตัวแรงเจนก่อนให้แทน ถ้าเล่นที่ความละเอียด 5K การ์ดจอ GeForce RTX 3080 Ti กับ core i7 9700K ใช้ด้วยกันได้แบบหายห่วงเลยครับไม่มีอาการคอขวดแม่แต่นิดเดียวครับรีดการ์ดจอให้เต็มประสิทธิภาพแน่นอน ส่วน NVIDIA RTX 4090 รอก่อนนะครับให้ทางเว็ปเค้าอัพเดทเพิ่มเติมก่อน

ถ้าเอา i5-8400 มาคู่กับ 4090 จะกระตุกมั้ยครับ ไม่มีเงินซื้อ cpu, motherboard, ddr5 ขี้เกียจประกอบด้วย ขอลิงก์เวปคำนวณได้มั้ยครับ
    Last edited by model; 23 Feb 2023, 17:59:17.

Comment

Originally posted by model View Post

ถ้าเอา i5-8400 มาคู่กับ 4090 จะกระตุกมั้ยครับ ไม่มีเงินซื้อ cpu, motherboard, ddr5 ขี้เกียจประกอบด้วย ขอลิงก์เวปคำนวณได้มั้ยครับ
      ถ้าปรับไป4k เห็นผลน้อยกับCPUครับ แต่บางเกม core threadอาจไม่พอ

Comment

Working...
      X