Announcement

Collapse
No announcement yet.

ณ ตอนนี้ RTX370 น่าเล่นหรือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ณ ตอนนี้ RTX370 น่าเล่นหรือใหม่ครับ

รบกวนสอบถามความคิดเห็นพี่นองชาว OCZ หน่อยครับ
    3070 ราคายังลงได้อีกมั้ย หรือ 40XX จะมาเร็วๆ นี้มั้ยครับ
    ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวสารการ์ดจอเท่าไหร่

ถ้าได้ราคาถูก ก็น่าเล่นหมด ขอติดประกันมาก็ดี แต่ถ้ามือ 1 ต้องเชคราคาดี ๆ
    ราคา 3070 เหนมีแบบขายตามสภาพ ไม่มีประกันราคาไม่กี่พัน ถ้าจะเอาแบบมีประกัน ราคาก็จะสูงขึ้นไปอีก
    ซึ่งถ้าเทียบประสิทธิภาพก็ถือว่าน่าเล่นแล้วแหล่ะ
    ส่วน 40xx น่าจะไล่ออกรุ่นต่ำไปเรื่อย ๆ เดือนนี้ยังกลางปีหน้า
    ยังไง 40xx ราคาไม่มีถูกเว่อแบบ 20xx / 30xx แน่นอน
    แต่ถ้าลุ้นว่ารุ่นใหม่ออกมา จะกดราคารุ่นเก่าลงเรื่อย ๆ โดยเฉพาะพวก 30xx มือ 1 อันนั้นก็ต้องอดใจรอ

สรุป ดูที่งบ/ราคา ดูว่าจะเล่นเกมอะไร ก็จัดให้มันเล่นได้เฟรมที่หวัง

Comment

ถ้า มือ 1 ราคาต่ำกว่า 15000 ผมถึงจะสนใจครับ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
        ถ้า มือ 1 ราคาต่ำกว่า 15000 ผมถึงจะสนใจครับ
        สงสัยต้องรออีกหน่อย 555

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          ถ้าได้ราคาถูก ก็น่าเล่นหมด ขอติดประกันมาก็ดี แต่ถ้ามือ 1 ต้องเชคราคาดี ๆ
          ราคา 3070 เหนมีแบบขายตามสภาพ ไม่มีประกันราคาไม่กี่พัน ถ้าจะเอาแบบมีประกัน ราคาก็จะสูงขึ้นไปอีก
          ซึ่งถ้าเทียบประสิทธิภาพก็ถือว่าน่าเล่นแล้วแหล่ะ
          ส่วน 40xx น่าจะไล่ออกรุ่นต่ำไปเรื่อย ๆ เดือนนี้ยังกลางปีหน้า
          ยังไง 40xx ราคาไม่มีถูกเว่อแบบ 20xx / 30xx แน่นอน
          แต่ถ้าลุ้นว่ารุ่นใหม่ออกมา จะกดราคารุ่นเก่าลงเรื่อย ๆ โดยเฉพาะพวก 30xx มือ 1 อันนั้นก็ต้องอดใจรอ

สรุป ดูที่งบ/ราคา ดูว่าจะเล่นเกมอะไร ก็จัดให้มันเล่นได้เฟรมที่หวัง
          ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าได้ราคาถูกหลักพันก็น่าซื้อครับ แต่ถ้าเกินหมื่นเฉยๆ เพราะแนวโน้มเกมส์สมัยนี้ vram 8GB ชักไม่พอแล้ว

Comment

ไม่รู้นะ แต่ของผมรอไม่ได้ล่ะ 970 เพิ่งพังเอาตอนนี้พอดี จะรอก็ไม่ได้เพราะ r5 3600 มันไม่มีกาดจอ

เหลือแค่ 4670 เอามาเปิดกับจอ 2k ปรับได้แค่ 1080 แถมสีเพี้ยนอีก เล่นนานๆแล้วปวดตามาก

เลยยอมเสียตังไป 15900 เพราะเหตุนี้แหละ

ปล.เข้าไปดูของพวกร้านในห้าง 3070 ส่วนใหญ่ ของหมดเกลี้ยง แสดงว่าตอนนี้มีคนรอไม่ไหวแล้วเหมือนกัน
              Last edited by wiseman; 10 Nov 2022, 16:00:23.

Comment

Originally posted by wiseman View Post
                ไม่รู้นะ แต่ของผมรอไม่ได้ล่ะ 970 เพิ่งพังเอาตอนนี้พอดี จะรอก็ไม่ได้เพราะ r5 3600 มันไม่มีกาดจอ

เหลือแค่ 4670 เอามาเปิดกับจอ 2k ปรับได้แค่ 1080 แถมสีเพี้ยนอีก เล่นนานๆแล้วปวดตามาก

เลยยอมเสียตังไป 15900 เพราะเหตุนี้แหละ

ปล.เข้าไปดูของพวกร้านในห้าง 3070 ส่วนใหญ่ ของหมดเกลี้ยง แสดงว่าตอนนี้มีคนรอไม่ไหวแล้วเหมือนกัน
                จัดตัวไหนมาครับ

Comment

Working...
                X