Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver การ์ดจอ AMD crash เป็นทีตัวการ์ดหรือเป็นทีไดร์เวอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver การ์ดจอ AMD crash เป็นทีตัวการ์ดหรือเป็นทีไดร์เวอร์ครับ

การ์ดจอ amd เล่นอยู่ดีๆชอบ driver crash เครืองค้าง เป็นทีตัวการ์ด หรือ ปัญหาไดร์เวอร์ของ amd ครับ ลองเปลียนไปไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นเก่าก็ไม่หาย

6700xt rog

Comment

เคยเจอการ์ดเขียว เล่นเกมโหลดหนัก ๆ แล้วมีข้อความเด้ง
      เป็นกรณี 6+2 ต่อ 2 หัว จากสายเดียวกันไม่ได้
      ต้องแยกเป็น 6+2 จากคนละเส้น ซึ่งอาจจะเป็นปัญหาจากตัวขั้วก็ได้ อย่างไรลองทดสอบดู

การ์ดที่ว่า เป็นการ์ดมือสองหรือไม่ ถ้ามือสองก่อนหน้านี้ใช้งานปกติไหม
      เชคเซนเซอร์ความร้อนปกติไหม

หากมีกรณีเครื่องค้างด้วย อาจจะต้องเอาการ์ดจอไปเทสเครื่องอื่น ๆ ดู ว่ามีอาการเดียวกันไหม

ลองระบุสเปคโดยละเอียด

Comment

Originally posted by vincentbad View Post
        6700xt rog
        เอา code crash มาหน่อยสิ ค่ายแดงที่เคยเจอที่มีก็เรื่องไฟ หนักสุดก็แรมพัง การ์ดมือสองเหมืองหรือป่าว

Comment

spec i7 11700 gpu asus 6700xt mb b560-a ram gskill 16g bus3200 ครับ การ์ดเป็นการ์ดมือสองนะครับ คนขายบอกไม่ใช่การ์ดขุด ความร้อนไม่เกิน 70c ครับ

Comment

code crash ดูยังไงหรอครับมันขึ้นแค่แบบนี

Comment

ผมน่าจะต่อ 6+2จากสายเดียวกัน เดียวผมลองเทสดู ขอบคุณทีแนะนำครับ

Comment

Originally posted by vincentbad View Post
                ผมน่าจะต่อ 6+2จากสายเดียวกัน เดียวผมลองเทสดู ขอบคุณทีแนะนำครับ
                ลองดูครับ ไล่จุดที่แก้ง่ายสุด
                ถ้าไม่ใช่ก็ไล่ยาว ๆ
                กลัวการ์ดขุดนี่แหล่ะ
                ยิ่งการ์ดเสีย ถ้ายังมีประกันก็ส่งเคลม

Comment

การ์ดจอ amd เล่นอยู่ดีๆชอบ driver crash เครืองค้าง เป็นทีตัวการ์ด หรือ ปัญหาไดร์เวอร์ของ amd ครับ ลองเปลียนไปไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นเก่าก็ไม่หาย
                  เพิ่งเจอแบบเด่วกันเลยครับ ก่อนหน้านี้ใช้การ์ดจอค่ายเขียวรึเปล่าครับ? ถ้าใช่ ลองตามนี้ครับ
                  1.ใช้ DDU ถอนไดร์เวอร์ Nvidia ทิ้งก่อน
                  2.เข้า Adrenarin > Gaming > more option (จุด 3 จุดตรงมุมขวาบน) > add เกมหรือโปรแกรมที่ต้องการ
                  3.คลิกขวาที่ Desktop > Display Setting > Graphic Setting > เลิอกเกมหรือโปรแกรมที่ต้องการ แล้วตั้งค่าออฟชั่นเป็น High Performance
                  ปล.ไปเจอในยูทูปมาครับ

Comment

Working...
                  X