Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอหมุนแรงตลอดเวลาตั้งแต่เสียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอหมุนแรงตลอดเวลาตั้งแต่เสียบ

พึ่งได้การ์ดจอมาจาก Verified member คนนึง

เป็น GTX 750ti 2 พัด ความแปลกของการ์ดตัวนี้คือ พัดลมหมุนแรงตลอดเวลา เสียบบอร์ดปั๊บพัดแรงเลย
    พัดดังจนปวดหูครับ 55-60DB ตอน idle

ซึ่งผมก้คิดว่ามันอาจจะหายหลังลง Driver หรือ Afterburn ซึ่งพอลงแล้ว ไม่ได้ผลครับ แรงจนปวดหูมือเดิม
    after burn มันนโชวว่าพัดวิ่ง 30% ซึ่งคงไม่ใช่ 30 แน่ๆ

จะแก้ปัญหายังไงได้้บ้างครับ คนขายไม่ตอบแชทมา 1 วันละ - -*
    Last edited by Hiramasa; 19 Oct 2022, 10:57:48.

โดนโม bios หรือเปล่าคับ มีรูป gpuz ไหมคับ

Comment

ตามนี้เลยครับ

Comment

หน้าไบออสหรือเข้า safemode พัดลม วิ่งดังไหม

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          หน้าไบออสหรือเข้า safemode พัดลม วิ่งดังไหม
          ดังครับ

Comment

Working...
          X