Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอาการแบบในรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอาการแบบในรูปครับ

พอดีว่าอยู่ดีๆมันก็เป็นแบบนี้ครับแล้วพอรีเครื่องแล้วมันก็หายครับอาการแบบนี้ควรเคลมไหมครับ หรือปกติดีครับ/แล้วการ์ดของ galax สามารถเปลี่ยน thermal pad ได้โดยที่ประกันไม่ขาดใช่ไหมครับ

(เมื่อไม่กี่วันก่อนให้ทาง ascenti เปลี่ยนตัว pad ให้แล้วความร้อนเยอะกว่าเดิมครับ)
    Last edited by thadaarchi; 12 Oct 2022, 08:49:13.

ไม่ปกติ อยู่ในประกัน เป็นหลังซ่อมจากศูนย์ ก็ควรส่งศูนย์ครับ

Comment

ถ้าประกันยังเหลือเยอะ ครวเล่นไปให้การ์ดอาการหนักๆก่อน ค่อยไปเคลม (เล่นให้หนัก ถ้ามีตังค์จ่ายค่าไฟ)
      ถ้าประกันหลือน้อย ก็ลองเสี่ยงเคลมดู เพราะอาจจะได้การ์ดเน่า อายุสั้น กลับมาใช้ พอประกันหมด ก็ เคลมต่อไม่ได้

Comment

Working...
      X