Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเสียงพัดลม asus1660ti. tuf

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเสียงพัดลม asus1660ti. tuf

ซื้อมือสองมาประกัน jib เพิ่งเดินมา 4 เดือน
    สอบถามเสียงพัดลมตอน boot เครื่องของ
    asus gtx1660ti tuf
    มันมีเสียงเหมือน hdd จานหมุนตอน boot เครื่องเลย เหมือนเสียงลูกปืนหมุน ทีนึง
    หลังจากนั้นก็ปกติไม่มีเสียง ทั้งตอน test full load furmark 30นาทีหรือเล่นเกมส์ ก็ปกติไม่มีเสียงพัดลมไม่คลอน เอาไฟฉายส่องดูตอน test เลย มันคือปกติใช่ไหม

https://www.asus.com/th/Motherboards...TI-O6G-GAMING/

ขอบคุณครับ

ลองใช้โปรแกรม msi afther buner ปรับรอบพัดลม 80-100% ดูคับ ว่าถ้าเวลาพัดลมรอบแรงสุดจะมีเสียงไหมคับ

Comment

ปกติครับตอน Boot เครื่องของผมก็เป็นหลังจาก Boot เสร็จเงียบเหมือนเดิม

Comment

ผมไปอ่านเวปนอกมา เขาก็เป็นเหมือนกัน แต่ก็อยากได้ความเห็นจากคนไทยด้วย
        เรื่องคว่มร้อนตอน full load ก็ 82c เวปนอกก็บอกว่าได้ประมาณนี้

Comment

Originally posted by ji123 View Post
          ลองใช้โปรแกรม msi afther buner ปรับรอบพัดลม 80-100% ดูคับ ว่าถ้าเวลาพัดลมรอบแรงสุดจะมีเสียงไหมคับ
          มีเสียยงแค่ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก หลังจากนั้นเงียบ full load เต้มที่ก้เงียบครับ

Comment

Originally posted by kutjungs View Post

มีเสียยงแค่ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก หลังจากนั้นเงียบ full load เต้มที่ก้เงียบครับ
            ที่บอกว่าFull Load นี่หมายถึงปรับรอบพัดลม 100% แล้วใช่มั้ยครับ ถ้าแค่เทสการ์ดจอ+เล่นเกมพัดลมมันไม่วิ่ง100%นะ

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post

ที่บอกว่าFull Load นี่หมายถึงปรับรอบพัดลม 100% แล้วใช่มั้ยครับ ถ้าแค่เทสการ์ดจอ+เล่นเกมพัดลมมันไม่วิ่ง100%นะ
              ไม่ได้ปรับรอบพัดลม ผมใช้ furmark test 30นาที พัดลมวิ่ง 50-60% ความร้อนห้องพัดลม 82c
              ที่ตั้งเพราะสงสัยเสียงตอน boot windows เสียงมันเหมือนกับ hdd จานหมุนแต่ก่อนดังตอน boot windows เลยสงสัย มันดังทีนึงแล้วก็ไม่ดังแล้ว

Comment

Originally posted by kutjungs View Post

ไม่ได้ปรับรอบพัดลม ผมใช้ furmark test 30นาที พัดลมวิ่ง 50-60% ความร้อนห้องพัดลม 82c
                ที่ตั้งเพราะสงสัยเสียงตอน boot windows เสียงมันเหมือนกับ hdd จานหมุนแต่ก่อนดังตอน boot windows เลยสงสัย มันดังทีนึงแล้วก็ไม่ดังแล้ว
                ปกติครับสบายใจได้เลย เพราะตัวเก่าของผมก็ดังตอนเปิดเครื่อง

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post

ปกติครับสบายใจได้เลย เพราะตัวเก่าของผมก็ดังตอนเปิดเครื่อง
                  ซื้อมือสองตอนนี้มีอะไรแปลกๆก็สงสัยไว้ก่อนยังอยุ่ประกันใจ

Comment

Working...
                  X