Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 1080 - สอบถามการ์ดจอลายค่ะ แต่พอลงไดร์เวอร์หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 1080 - สอบถามการ์ดจอลายค่ะ แต่พอลงไดร์เวอร์หาย

อยากสอบถามค่ะ ใช้มาปกติประมาณ 2.5 ปี แต่อยู๋ก็มีอาการค้างๆแล้วภาพลายค่ะ ตอนแรกคุยกับร้านซ่อมการ์โจอเค้าอบกว่าเม็ดแรมน่าจะเสียแต่ว่ามันยังเปิดคอมบูสได้ปกติ
    เลยลบไดร์เวอร์เดิมออกให้หมดแล้วลงไดร์เวอร์แบบคลีน อาการภาพแตกหายไปค่ะ กลับมาเล่นเกมไม่ค้าง แต่พอผ่านไปสักพักก็กลับมาลายอีก ก็ลบไดร์เวอร์ลงใหม่อีกใช้มาเรื่อยๆ
    ล่าสุดอาการกลับมาเป็นอีกค่ะ แต่มีอาการเพิม่เติมคือจู่ก็ขึ้นจอสีพื้นไปเลยกดอะไรไม่ได้ต้องรีเครื่องใหม่
    เลยสงสัยว่ามันเสียที่ตัวการ์ดจอ หรือซอร์ฟแวร์มีปัญหารึเปล่าคะ เพราะถ้าการ์ดจอมันน่าจะเปิดบูสไม่ผ่านไปเลย
    มีใครมีอาการแบบนี้มั้ยคะ ถ้ามีใช้วิธีไหนแก้ไขคะ ขอบคุณค่ะ

ตามอายุขัยครับ แถมเคยผ่านการซ่อมมาอีก คงไม่ใหวล่ะ ได้เวลาซื้อใหม่

Comment

การ์ดพังแล้วครับ อย่าเสียเวลาซ่อม ซื้อใหม่จบปัญหา

Comment

ซื้อใหม่

Comment

1 ในอาการยอดฮิตของการ์ดจอเสีย ซื้อใหม่ได้เลย ช่วงนี้ถูกมาก(มือ 2)

Comment

โชคดีที่เสียตอนการ์ดจอราคาถูก

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              ตามอายุขัยครับ แถมเคยผ่านการซ่อมมาอีก คงไม่ใหวล่ะ ได้เวลาซื้อใหม่
              ยังไม่เคยซ่อมเลยค่ะ มีแต่คุยไว้ว่ามันมาจากอะไรช่างก็แนะนำซื้อใหม่ ฮือออ โบกมือลาน้อง T__T ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Originally posted by angelknigh View Post
              การ์ดพังแล้วครับ อย่าเสียเวลาซ่อม ซื้อใหม่จบปัญหา
              น่าจะต้องงั้นจริงๆค่ะยื้อมาได้เท่านี้เอง T___T ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Originally posted by good11 View Post
              ซื้อใหม่
              น่าจะต้องงั้นค่ะ

Originally posted by headset View Post
              1 ในอาการยอดฮิตของการ์ดจอเสีย ซื้อใหม่ได้เลย ช่วงนี้ถูกมาก(มือ 2)
              ตอนแรกเค้าก็คิดว่ามีปัญฆาที่ไดร์เวอร์ค่ะ เพราะว่าแก้ตอนแรกมันหาย แต่ก็กลับมาเป็นพักๆ ไปประกาศขายซากน้องก่อน

Originally posted by sandy207 View Post
              โชคดีที่เสียตอนการ์ดจอราคาถูก
              ​​​​​​​ใช่ค่ะ ยื้อมาได้เท่านี้เอง ฮือ T___T

Comment

ผมก็ยังใช้ 1080 แถมเป็นของมือสองด้วยสิ เคยแกะมาทาซิลิโคนใหม่ก็หวังว่าจะยืดอายุไปได้พักใหญ่
                ถ้าต้องซื้อใหม่น่าจะจัดมือ 1 ไปเลยครับ มือสองอาจจะเจอการ์ดเหมือง ได้ไม่คุ้มเสีย

Comment

ถ้าเป็นแค่ชิพแรม ซ่อมแล้วอยู่ได้นานนะ แต่ถ้าเป็นที่ gpu ก็มีโอกาสกลับมาพังสูง
                  แต่ตอนนี้ แนะนำมือ2 เหอะ มีให้เลือกสรรมากมาย

Comment

Originally posted by lordviper View Post
                    ผมก็ยังใช้ 1080 แถมเป็นของมือสองด้วยสิ เคยแกะมาทาซิลิโคนใหม่ก็หวังว่าจะยืดอายุไปได้พักใหญ่
                    ถ้าต้องซื้อใหม่น่าจะจัดมือ 1 ไปเลยครับ มือสองอาจจะเจอการ์ดเหมือง ได้ไม่คุ้มเสีย
                    ไปจัด 3070TI ราคาหมื่นพันมาแล้วค่ะ รอถอดน้องออกมาเก็บขายซากไป 5555555555

Originally posted by Hirasawa View Post
                    ถ้าเป็นแค่ชิพแรม ซ่อมแล้วอยู่ได้นานนะ แต่ถ้าเป็นที่ gpu ก็มีโอกาสกลับมาพังสูง
                    แต่ตอนนี้ แนะนำมือ2 เหอะ มีให้เลือกสรรมากมาย
                    ไปจัดมาแล้วค่ะ 3070TI แจ่มเลยยยยย เตรียมถอดอันเก่ามาขายซากค่ะ ไม่รู้จะขายออกมั้ย ;_______;

Comment

ใครซื้อการ์ดจอช่วงนี้โ๕ตรโชคดีอ่าาา

Comment

Working...
                      X