Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้ที่เคยใช้การ์ดจอยี่ห้อ Gigabyte หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้ที่เคยใช้การ์ดจอยี่ห้อ Gigabyte หน่อยครับ

ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าจะซื้อการ์ดจอ RTX3070 Ti

แต่พอดีไปเห็นของ RTX3070TI/8GB GIGABYTE VISION ตัวสีขาว ซึ่งโดนใจมาก

พอไปสอบถามเพื่อนๆในกลุ่มเขาไม่แนะนำให้ใช้ของ Gigabyte เห็นว่ามีปัญหาบ่อย

เลยอยากสอบถามเพื่อนพี่ๆในกลุ่มว่ามีใครเคยใช้ของยี่ห้อแล้วพบปัญหา หรือ Feedback ที่ไม่ค่อยดีจากยี่ห้อนี้ไหมครับ

ส่วนตัวเคยใช้ 1080Ti aorus กับ 2070 gaming oc ตัวแรกใช้ 2ปี ครึ่งตัวหลังใช้ 4-5 เดือนมั้ง...ขายตอนบิทคอยราคา 2ล้าน ตอนใช้ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรในการใช้งานนะ

Comment

ทุกยี่ห้อมีโอกาสเจอปัญหานะ
      พยายามซื้อจากร้านใหญ่หรือร้านที่มีชื่อดีๆหน่อย
      เก็บใบเสร็จให้ดี

Comment

Originally posted by taiseller View Post
        ทุกยี่ห้อมีโอกาสเจอปัญหานะ
        พยายามซื้อจากร้านใหญ่หรือร้านที่มีชื่อดีๆหน่อย
        เก็บใบเสร็จให้ดี
        ตามนี้...ใบเสร็จแนะนำให้ถ่ายเอกสารไว้ บางร้านจะเป็นใบปริ้นแบบ 7 ไม่กี่วันก้เลือนแล้ว

Comment

เคยใช้ Gig ตั้งแต่ 6850 2070s 2080TI ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ เอาจริงๆ ตั้งแต่ใช้ไมาไม่เคยพังสักตัว

Comment

กับกัน ผมใช้แต่ กิ๊ก ตั้งแต่260 ทั้งใหญ่ทั้งยาวต้องกิ๊กครับ โดยเฉพาะ 3 พัดลม555

Comment

Working...
            X