Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามกราด์จอ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามกราด์จอ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

สอบถามกราด์จอ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ ระหว่าง gtx 660 กับ intel R UHD 730 ที่มากับ CPU i5 12400

660 แรงกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      660 แรงกว่าเยอะ
      ขอบคุณครับ

Comment

igpu ที่มากับ cpu ของ intel เขาเอาไว้ตัดต่อวีดีโอกับ แค่ให้ภาพออกจอเท่านั้นเหละ เล่นเกมส์อย่าไปหวังอะไรมาก

Comment

Originally posted by reconnang View Post
          igpu ที่มากับ cpu ของ intel เขาเอาไว้ตัดต่อวีดีโอกับ แค่ให้ภาพออกจอเท่านั้นเหละ เล่นเกมส์อย่าไปหวังอะไรมาก
          ไม่ได้หวังอะไรครับ เพราะไม่ได้เล้นเกมครับ ที่ซื้อมากลัวมีปัญหากราดจอ มีจริงๆครับ เวลาเปิดเครื่องมีเสียงดัง 5ปีด แล้วจึงเขา windows เลยครับ ยังต้องหาวิธีทำยังไงดีครับ

Comment

Originally posted by chaiya2451 View Post

ไม่ได้หวังอะไรครับ เพราะไม่ได้เล้นเกมครับ ที่ซื้อมากลัวมีปัญหากราดจอ มีจริงๆครับ เวลาเปิดเครื่องมีเสียงดัง 5ปีด แล้วจึงเขา windows เลยครับ ยังต้องหาวิธีทำยังไงดีครับ
            การ์ดจอไกล้ลาโลกแล้วมั้ง...ถ้าไม่ได้ซื้อมาเล่นเกมส์นะ ...... เอามาทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง งานทั่วๆไป UHD 730 เหลือๆประหยัดไฟด้วย (เพราะทุกวันนี้ที่บ้านถอดการ์ดจอขายตอนเหมืองบูมๆ ทิ้งหมดแล้วตอนนี้มี uhd 630 เจน10 กับ r5 5600g ใช้ทำงานเหลือๆ ค่าไฟลดลงหลังขาย 2070s ทิ้งช่วงค่าไฟแพงเซพได้เซพ )

Comment

Originally posted by chaiya2451 View Post

ของผมอาการนี้ก็เคยเป็นบ่อยคับ ติ๊ด 4-5 ครั้งจอมืดแล้วเข้า window ผมเลยเอาการ์ดจอ และแรมออกมาขัด เลยกลับมาติ๊ดแค่ 1 ครั้งเหมือนเดิมปกติคับ
              Last edited by ji123; 28 Aug 2022, 04:01:18.

Comment

Originally posted by reconnang View Post

การ์ดจอไกล้ลาโลกแล้วมั้ง...ถ้าไม่ได้ซื้อมาเล่นเกมส์นะ ...... เอามาทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง งานทั่วๆไป UHD 730 เหลือๆประหยัดไฟด้วย (เพราะทุกวันนี้ที่บ้านถอดการ์ดจอขายตอนเหมืองบูมๆ ทิ้งหมดแล้วตอนนี้มี uhd 630 เจน10 กับ r5 5600g ใช้ทำงานเหลือๆ ค่าไฟลดลงหลังขาย 2070s ทิ้งช่วงค่าไฟแพงเซพได้เซพ )
                ครับ แต่ผมต้องใช้ 2 จอแสดงผล ครับเลยต้องใช้กราดจอแยก ครับ

Comment

Originally posted by ji123 View Post

ของผมอาการนี้ก็เคยเป็นบ่อยคับ ติ๊ด 4-5 ครั้งจอมืดแล้วเข้า window ผมเลยเอาการ์ดจอ และแรมออกมาขัด เลยกลับมาติ๊ดแค่ 1 ครั้งเหมือนเดิมปกติคับ
                  ทีแรกก็ทำเกมือนกัน แต่ที่ไหนได้เป็นที่บอท ไม่ซ้พพรอดจอรุ่นเก่าครับ กำลังจะอัพใบออส อยู่ครับ

Comment

Working...
                  X