Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในร้าน advice 3080 Ti ยี่ห้อไหนเย็นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในร้าน advice 3080 Ti ยี่ห้อไหนเย็นสุดครับ

ใจจริงผมเล็งๆ Zotac 3080 ti ไว้แต่อยากรู้ว่ามีตัวไหนที่เย็นกว่ารึป่าว เห็นว่า ยี่ห้อกิ๊กมีปัญหานี่จริงรึป่าวครับ

แบรนม้าลายนี่ใครจะซื้อก็เอาเถอะ ผมไม่เอาอีกแล้วหนึ่ง
    3080 ไม่ถึงเจ็ดวันไหม้ ควันขึ้น ยังตาตรึงใจ

Comment

980 ti เสีย 3รอบ ในการใช้งาน 3 ปี

Comment

ต้องแล้วแต่รุ่นหรือล็อตนั้น ๆ ที่ขายด้วยครับ

ถ้าไม่อยากวุ่นวายก็เลือกที่เป็นชุดน้ำสำเร็จรูปตั้งแต่แรกเลยก็ได้ ราคาก็จะแพงกว่าหน่อย แต่เย็นชัวร์

Comment

น่าจะ gaming x

Comment

Asus Strix Tuf
            Gig Aorus master ตามราคาเลยครับ

Comment

ยังไม่เคยเจอการ์ดจอเสียคามือนะ เจอแต่คนอื่นเอามาให้ดู หลัก ๆ เจอ gig เยอะสุด รองลงมาก็ asus แต่ก็ไม่แปลกใจเพราะสองยี่ห้อนี้มันขายได้เยอะ

ส่วนตัวชอบ cooler ของ msi
              แต่ด้วยความที่ใช้ 2-3 ปีเปลี่ยนที
              เลยหารุ่นถูก ๆ ไวก่อน และแกะใส่ชุดน้ำเองได้โดยไม่ตัดประกัน

Comment

3080ti มีตัวเย็นด้วยเหรอครับ ตัวชิบมันไม่ร้อนบ้าบอมากเท่าไร แต่ที่มันร้อนคือภาคจ่ายไฟข้างๆแรม ร้อนมากระดับร้อยองศาเป็นเกือบทุกยี่ห้อ

Comment

การ์ดจอนี้ ผมตกม้าตายกับ กิ๊กกะบ๊วย ตลอด เวลาซื้อใหม่ ว่าจะออกแบรนอื่น แต่พอดูตัวจริงแล้ว
                  จบที่ กิ๊กกะบ๊วย ตามเคย เหตุผลเพราะ ราคากับ วัสดุ ไม่แพงไม่กากเกินไป

Comment

Zotac ซีรีย์นี้เป็นยังไงบ้างครับ มีใครลองยัง

Comment

Originally posted by asagurahao View Post
                      Zotac ซีรีย์นี้เป็นยังไงบ้างครับ มีใครลองยัง
                      จัดเลยของดี

Comment

zo เข็ดสมัยลอง 960 amp สั้นๆคำเดียว ขxะ

แต่รุ่นท๊อป,รุ่นใหม่ อาจจะดีก็ได้มั้ง

Comment

ราคาเท่า PNY ไหมนะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                            zo เข็ดสมัยลอง 960 amp สั้นๆคำเดียว ขxะ

แต่รุ่นท๊อป,รุ่นใหม่ อาจจะดีก็ได้มั้ง
                            amp extreme 1080ti นี่อย่างเย็น

Comment

ZOTAC แนะนำ EXTREME HOLO นะ อย่าเอาตัว HOLO ธรรมดา เคยเห็นมีคนบ่นว่าร้อนจนไหม้
                              รีวิวเดิมๆก็ร้อนมากละ

Comment

Working...
                              X