Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA PNY GEFORCE RTX 3080 TI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA PNY GEFORCE RTX 3080 TI

ราคาน่าโดนมาก ใครเคยใช้รุ่นนี้บ้างครับ

บูสต์ 1665MHz ???
    ถ้าลากได้อีกสัก 100 ก็แจ่ม

แบรนด์นี้ส่วนตัวดูน่าใช้กว่า colorful นะ
    แต่ต้องดูผู้นำเข้าและรับผิดชอบรับประกัน

ถ้ายังเป็น doracool ก็น่าสนใจนะ คุยง่ายกว่าเจ้าใหญ่อีก

ส่วนราคาถ้าใกล้ 30k กว่านี้ ก็น่าสนมาก แต่ถ้าดูจากค่าเงินบาทเรา ได้ 35k ก็น่าสอยละ กรณีที่ไม่รอ rtx 4000 ละ

https://www.youtube.com/watch?v=oelCuQgWoNU
    ไม่แน่ใจเรื่องความเร็วตามสเปคนะ
    บางทีซื้อมาใช้กันก็วิ่งสูงกว่าสเปคระบุไว้
    ผมก็งง ๆ เหมือนกัน 555

เหนคลิปเทส pny ก็ขึ้น 1900MHz นะ
    https://www.youtube.com/watch?v=S1VzwuhIz04
    Last edited by taiseller; 24 Jul 2022, 00:00:56.

Comment

Originally posted by taiseller View Post

แบรนด์นี้ส่วนตัวดูน่าใช้กว่า colorful นะ
      แต่ต้องดูผู้นำเข้าและรับผิดชอบรับประกัน

ถ้ายังเป็น doracool ก็น่าสนใจนะ คุยง่ายกว่าเจ้าใหญ่อีก

ส่วนราคาถ้าใกล้ 30k กว่านี้ ก็น่าสนมาก แต่ถ้าดูจากค่าเงินบาทเรา ได้ 35k ก็น่าสอยละ กรณีที่ไม่รอ rtx 4000 ละ

https://www.youtube.com/watch?v=oelCuQgWoNU
      ไม่แน่ใจเรื่องความเร็วตามสเปคนะ
      บางทีซื้อมาใช้กันก็วิ่งสูงกว่าสเปคระบุไว้

เหนคลิปเทส pny ก็ขึ้น 1900MHz นะ
      https://www.youtube.com/watch?v=S1VzwuhIz04
      ข้อมูลแน่นมากคับ

Comment

ตอนแรกนึกว่ายี่ห้อเกาหลีไม่ก็จีน เกรดราวๆ gigabyte,powerful แต่ไปหาประวัติดู โอ้ ของ usa เหน่ะ

มีประสบการณ์ผลิต OEM ให้บริษัทอื่นมาหลายสิบปีแล้ว คุณภาพน่าจะไช้ได้นะครับ แถมมี advice เป็นประกันให้ด้วย อุ่นใจระดับนึงล่ะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ตอนแรกนึกว่ายี่ห้อเกาหลีไม่ก็จีน เกรดราวๆ gigabyte,powerful แต่ไปหาประวัติดู โอ้ ของ usa เหน่ะ

มีประสบการณ์ผลิต OEM ให้บริษัทอื่นมาหลายสิบปีแล้ว คุณภาพน่าจะไช้ได้นะครับ แถมมี advice เป็นประกันให้ด้วย อุ่นใจระดับนึงล่ะ
          Advice นำเข้าเองเหรอครับยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by taiseller View Post

ลองสืบดูประกันยังอยู่กับ doracool นะครับ แถมยี่ห้อนี้ราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นเยอะมาก

Comment

Originally posted by TJ00550086 View Post

ลองสืบดูประกันยังอยู่กับ doracool นะครับ แถมยี่ห้อนี้ราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นเยอะมาก
              น่าจะสั่งมาได้ราคาที่ปรับลดลงมามากแล้วน่ะครับ เมื่อต้นเดือนยี่ห้อนี้เป็นพรีออเดอร์ พรี่รับมาถูกเลยขายได้ถูกกว่า

Comment

นี่ถ้าบาทไม่อ่อน น่าจะถูกกว่านี้อีกซัก 2000 ได้

Comment

น่าจะสั่งมาได้ราคาที่ปรับลดลงมามากแล้วน่ะครับ เมื่อต้นเดือนยี่ห้อนี้เป็นพรีออเดอร์ พรี่รับมาถูกเลยขายได้ถูกกว่า
                  เท่าที่ดูเหมือนราคาจะลดตามเว็บนอก พวก ebay ไรพวกนี้ ราคาแต่ละยี่ห้อจะไม่หนีกันมาก รวมค่าส่งไม่เกิน 3000-4000 ถ้าเว็บนอกลดอีกไม่กี่วันเว็บไทยก็จะลดตาม ดูราคาเว็บนอกแล้วทำนายราคาได้เลย ว่าไทยราคาต่อไปจะเท่าไหร่

Comment

Originally posted by TJ00550086 View Post

เท่าที่ดูเหมือนราคาจะลดตามเว็บนอก พวก ebay ไรพวกนี้ ราคาแต่ละยี่ห้อจะไม่หนีกันมาก รวมค่าส่งไม่เกิน 3000-4000 ถ้าเว็บนอกลดอีกไม่กี่วันเว็บไทยก็จะลดตาม ดูราคาเว็บนอกแล้วทำนายราคาได้เลย ว่าไทยราคาต่อไปจะเท่าไหร่
                    หมายถึงผู้นำเข้า PNY น่าจะได้ล็อตที่ปรับราคาลงหรือไม่ก็ได้ราคาปกติที่ไม่เว่อ เลยเอามาขายได้ถูกกว่ารุ่นอื่น ๆ ที่ร้านรับจากผู้นำเข้ามาช่วงที่แพง ๆ แล้วยังไม่อยากปรับราคาลงมา เพราะกลัวเข้าเนื้อลึก

Comment

จัดมาละครับ เห็นวันนี้เหลือ 29200 ถ้ารออาจจะลดมากกว่านี้ แต่อะไรก็ไม่แน่นอน แถมผมเล่นแค่ 2K คงไม่ต้องอัพการ์ดจอไปอีกนานๆเลย

Comment

ราคาไหลจริงครับช่วงนี้

Comment

ราคาไหลจริงครับช่วงนี้
                          ถ้าอยู่ในราคารับได้ก็สอยเลยครับสำหรับผม เพราะกำลังหาการ์ดจอพอดี

Comment

Originally posted by yamihisui View Post

ถ้าอยู่ในราคารับได้ก็สอยเลยครับสำหรับผม เพราะกำลังหาการ์ดจอพอดี
                            ช่วงนี้เล่นแต่ FM ผมนี่เลยรอดูยาว ๆ
                            ถ้าราคานี้เมื่อต้นปีตอนติด PUBG/SCUM ลงมา 35K ก็คงสอยไปแล้ว

ส่วนราคาร้านนกก็นะ ตั้งแบบไม่สนใครเลย

Comment

ช่วงนี้เล่นแต่ FM ผมนี่เลยรอดูยาว ๆ
                              ถ้าราคานี้เมื่อต้นปีตอนติด PUBG/SCUM ลงมา 35K ก็คงสอยไปแล้ว

ส่วนราคาร้านนกก็นะ ตั้งแบบไม่สนใครเลย
                              ถถถ พอดีผมยืม 1060 เพื่อนมาใช้เกือบจะปีละครับ จนมันด่าเช้าด่าค่ำให้หาการ์ดจอใหม่ซักที อ้างว่าราคายังไม่ดีไปเรื่อย แต่พอเจอ 29.2K อ้างไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
                              X