Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้การ์ดจอ น่าซื้อยังไงครับ แนะนำหน่อยครับอยากได้เล่น 2 K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้การ์ดจอ น่าซื้อยังไงครับ แนะนำหน่อยครับอยากได้เล่น 2 K

Last edited by Cargobogie; 1 Jun 2022, 03:32:56.

Comment

งบเท่าไร เล็งตัวไหน เล่นเกมอะไร เน้นปรับสุดไหม จอเฟรมเรตเท่าไร

Comment

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา + ยอมรับความบานที่อาจจะเกิดขึ้นได้ => 3090Ti
        ถ้าเอาใช้งานได้ คุ้มที่สุด ณ เวลานี้ รัน 2k/4k แล้วแต่เกม => 3080

Comment

Originally posted by Keith9431 View Post
          ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา + ยอมรับความบานที่อาจจะเกิดขึ้นได้ => 3090Ti
          ถ้าเอาใช้งานได้ คุ้มที่สุด ณ เวลานี้ รัน 2k/4k แล้วแต่เกม => 3080
          3090Ti บานที่ไหนท่าน ตัวจบแล้ว

Comment

Originally posted by sandy207 View Post

3090Ti บานที่ไหนท่าน ตัวจบแล้ว
            ซื้อมาแล้ว อาจใส่เคสไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเคส
            psu watt อาจไม่พอ เอาซัก 1000 watt
            วางแนวนอนอาจดูไม่สมราคา/ฐานะ ต้องวางแนวตั้ง หาเรื่องซื้อ riser
            การ์ดแรงเกินหน้า cpu อยากได้ cpu ใหม่
            cpu ใหม่แรงกว่าเดิม temp อาจในเคสอาจร้อนเกิน ต้องเปลี่ยน AIO
            แอร์ตัวเดิม เอาไม่อยู่ เปลี่ยนแอร์ เมียบ่น
            ซื้อวันนี้ เดือนหน้า 4xxx อาจจะออก แล้วเกิดคันอีก

โอยยย ... 555

Comment

ตอนนี้เล็งๆๆๆ rtx 2070 super มือสองจะคุ้มเปล่าเนี่ยอะครับ

Comment

Originally posted by magdogss View Post
                ตอนนี้เล็งๆๆๆ rtx 2070 super มือสองจะคุ้มเปล่าเนี่ยอะครับ
                ราคาตอนนี้ผมว่ายังไม่คุ้มนะ รุ่นใหม่ ๆ น่าเล่นกว่า

Comment

รอซีรี่ 4xxx มาค่อยสอย 3060Ti มาเล่น

Comment

Working...
                  X