Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ rx6600 ค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ rx6600 ค้าง

นี้สเปคครับ
    https://valid.x86.fr/leppic?fbclid=I...Cre9cpShTimVkc

คือเวลาใช้งานปกติ ไม่มีอาการอะไร แต่พอเข้าเกมที่ใช้การ์ด 100% เล่นไปสัก 1-5 นาที ภาพจะค้างเมาส์ค้าง ทุกอย่างค้างทำได้อย่างเดียวคือ รีเครื่อง
    พยายามหาวิที่แก้แล้ว อัพเดตไดร์เวอร์ การ์ดจอแล้ว ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ช่วยทีครับ
    Last edited by nattavuta6; 16 May 2022, 15:49:24.

ตอนนี้ จขกท. แก้ไขได้แล้ว + อาการหายแล้วนะ
    Last edited by good11; 17 May 2022, 20:29:24.

Comment

มือสองเหรอ อาจจะโดนการ์ดแฟรช

Comment

Originally posted by angelknigh View Post
        มือสองเหรอ อาจจะโดนการ์ดแฟรช
        การ์ดใหม่้ลยครับ จากjib

Comment

Originally posted by nattavuta6 View Post

การ์ดใหม่้ลยครับ จากjib
          ลบไดรเว่อในวินโด้ออกครับ แล้วใช้โปรแกรมล้างไดรเว่อของ amd อีกทีดู
          https://www.amd.com/en/support/kb/faq/gpu-601

Comment

ใส่การ์ดจอตัวอื่นเป็นไหมคับ

Comment

ลง AMD cleanup utility แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่อีกครั้ง

ส่วนอาการค้างแบบที่คุณว่า ผมแอบสงสัยเรื่อย PSU ไฟไม่พอ หรือ PSU เก่ามากแล้วจ่ายไฟไม่ได้ตามสเปค

Comment

ทำไมผมมอง timing ram มันแปลกๆ แทนนะ
                ขอทราบ version ram

setting คร่าวๆ

ปรับบัส 3000 แล้วเซตทามมิ่ง 16-18-18-18-38 / 16-19-19-19-39
                Last edited by LipkiZ; 17 May 2022, 20:09:44.

Comment

เจ้าของกระทู้แก้ไขยังไงครับ

Comment

นั่นน่ะสิ

Comment

RX 6600 ของผม shutdown ไม่ได้เหมือนกัน กำลังหาทางแก้อยู่ win10

Comment

Originally posted by macza999 View Post
                        RX 6600 ของผม shutdown ไม่ได้เหมือนกัน กำลังหาทางแก้อยู่ win10
                        รัน cmd แล้วดับไหมครับ

Comment

Originally posted by taiseller View Post

รัน cmd แล้วดับไหมครับ
                          ไม่ครับ เป็นตอน window shutdown อย่างเดียวครับ

Comment

Originally posted by macza999 View Post

ไม่ครับ เป็นตอน window shutdown อย่างเดียวครับ
                            หมายถึงรันคำสัง shutdown /s น่ะครับ เห็นบอกว่า shutdown ไม่ได้

Comment

อ่อ ไม่ดับครับ

Comment

Working...
                              X