Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gtx970 เล่น Call of duty WasZone จอดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gtx970 เล่น Call of duty WasZone จอดำ

สวัสดีพี่น้อง หลังหายกันไปนาน .... ได้กลับมากับปัญหา ด้านบนเลยครับ........

คือ เป็ดเกม Call of Duty Waszone พอเข้า โหลด จอดำ มีเสียง เห็นเคอร์เซอร์เมาร์ แต่จอดำไม่ขึ้นภาพ เล่นเกม อื่นได้ เช็น Batternfile 3 Need for speed Hot persuit

แล้วลอง สลับช่อง DVI เปิด ได้ เฉย แล้ว เปลี่ยนกลับเข้าช่องเดิม ใช้ได้นะตรับ แต่ถ้า มี Update Driver ใหม่ ก็จะเป็นอีก ต้องทำเหมือนเดิม

spece

intel i7 4790K
    RAM 16 GB
    M/B Asus Z970 pro gaming
    VGA GTx970 4G Gaming Gigabyte
    HDD : 500 GB (ยังเป็น HDD อยู่ครับ)
    Windows10 ( free for Microsofe)

ใครเคยเจอปัญหา แล้วแก้ไขยังไงครับ แนะนำหน่อย
    ขอบคุณครับ

Ddu หรือยัง?
    ก่อนหน้านี้เคยเล่นได้ไหม?
    การ์ดจอมือสอง?

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      Ddu หรือยัง?
      ก่อนหน้านี้เคยเล่นได้ไหม?
      การ์ดจอมือสอง?
      ก็ formate จาก win 7 to Win10
      ครั้งแรกที่เล่นครับ
      VGA GTX 970 มือ1 ครับ แต่ก็ เอ่อ... ก็ หลายปีแล้ว เคย flash BIOS

Comment

Originally posted by seklosoja View Post

ก็ formate จาก win 7 to Win10
        ครั้งแรกที่เล่นครับ
        VGA GTX 970 มือ1 ครับ แต่ก็ เอ่อ... ก็ หลายปีแล้ว เคย flash BIOS

เคยมีมีปัญหาเเบบนี้ แต่ถอนการติดตั้งและติดตั้งใหม่
        สแกนซ่อมแซมนานกว่าดาวน์โหลด ดังนั้นผมจึงติดตั้งใหม่
        และการตั้งค่าเริ่มต้นจะผุดขึ้นบนหน้าจอ
        กล่องหน้าจอสีขาวเล็กๆ
        คลิก default
        และมันหาย

ถ้าเป็นปัญหาของ driver ผมไม่รู้

เกมwarzone ต้องการดิสก์ความเร็ว ssd และพื้นที่เก็บข้อมูล 265+
        การ์ดแสดงผล 11 vram+ ผมเลยเลิกเล่น

Comment

VRAM 11GB

Comment

Originally posted by taiseller View Post
            VRAM 11GB
            ครับจําได้ว่าใช้ 1070ti 8gb medium มองไม่เห็นอะไรในระยะทางไกล
            เลยอัพเกรด 1080ti มันโอเค แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ คิดว่าเกมมีไว้สําหรับ dlss
            หรือไม่ก็ตัวเกม
            ผมไม่เก่ง เรื่อง it หรือ edit file 555 เลยไม่รู้ว่าเพราะอะไรต้อง vram เยอะขนาดนั้น
            และทัวร์จีนมากเกินไป เลยไม่เล่น

Last edited by Cargobogie; 17 Apr 2022, 15:10:14.

Comment

Originally posted by Cargobogie View Post

ครับจําได้ว่าใช้ 1070ti 8gb medium มองไม่เห็นอะไรในระยะทางไกล
              เลยอัพเกรด 1080ti มันโอเค แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ คิดว่าเกมมีไว้สําหรับ dlss
              หรือไม่ก็ตัวเกม
              ผมไม่เก่ง เรื่อง it หรือ edit file 555 เลยไม่รู้ว่าเพราะอะไรต้อง vram เยอะขนาดนั้น
              และทัวร์จีนมากเกินไป เลยไม่เล่น
              เกมมันจะมีเยอะใช้เยอะครับ เคยคุ้นๆว่าใช้ 13gb+ แต่ตรงนี้หมายถึงแรมเครื่องนะครับ
              ผมเองเล่นมาตั้งแต่ day 1 ของ mw2019 เคยใช้การ์ดจอดังนี้เล่น wz (เป็นเกมที่ปัญหาอย่างเยอะ ปัจจุบันนี้ผมไม่แต่ะมันแล้วตั้งแต่ภาค vg ออก เล่นแค่ mw2019)
              ส่วน vram ที่เคยใช้นั้น
              Vega64 8gb
              Gtx1070 8gb
              Gtx1060 6gb
              Gtx1060 3gb < ไม่รอด แลค vramไม่พอ
              Gtx1050ti 4gb < ไหวถูๆไถๆ
              Rx580 8gb
              Rx580 4gb < ไหว
              Gtx980 4gb < ไหว
              Gtx980ti 6gb
              Gtx1080 8gb
              Rx6600 8gb
              Rx6600xt 8gb < นี่ตัวปัจจุบัน โคตรจะแนะนำ สำหรับคุณภาพกับราคาที่ต้องจ่าย

วกกลับมาเรื่อง wz ผมคิดว่าปัญหาเป็นที่ไฟล์เกม ขนาดตอนโหลดเกมถ้ากดหยุดหรือเนตหลุดมีลุ้นไฟล์พัง ซ่อมไม่หายโหลดใหม่ลูกเดียว วันนี้เล่นได้ พรุ่งนี้เล่นไม่ได้ก็ยังมี

Comment

กระจ่างชัดครับ com ของผม โบราณละ 555+

Comment

แต่ก็ไม่ควรจอดำตามที่เล่ามานะ

Comment

ไว้มีงบประมาณจะลองใหม่กับ M.2

Comment

Originally posted by seklosoja View Post
                      ไว้มีงบประมาณจะลองใหม่กับ M.2

วันนี้ทดสอบเกม warzone gtx1050 จอสีดําด้วย
                      มีแต่เสียงเท่านั้น ปล่อยให้เกม update ในขณะที่หน้าจอเป็นสีดํา
                      20 นาที
                      กลับมาในภายหลัง คลิก ALT F4 และเปิดเกมอีกครั้ง และมันหายไม่มีหน้าจอสีดํา

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Cargobogie View Post

วันนี้ทดสอบเกม warzone gtx1050 จอสีดําด้วย
                        มีแต่เสียงเท่านั้น ปล่อยให้เกม update ในขณะที่หน้าจอเป็นสีดํา
                        20 นาที
                        กลับมาในภายหลัง คลิก ALT F4 และเปิดเกมอีกครั้ง และมันหายไม่มีหน้าจอสีดํา

ลองดูครับ

Idia บันเจิด ...อาจเป็นไปได้

Comment

Working...
                        X