Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาสารภาพบาปครับ 9800GTX+ VS HD4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนแรกผมก็สับสนเหมือนกัน แต่ผมว่ามันแรงพอๆกันไม่ต่างกันมาก เลือกเอาที่เราชอบดีกว่า สุดท้ายก็ 9800GTX+

Comment

อืม คะแนนต่ำอย่างเห็นได้ชัดครับ
      เห็นแล้วเศร้า แต่ผมว่าถ้าเร่งคะแนน cpu ขึ้นไปอีกก็จะรีดพลังมันขึ้นมาได้อีกมากครับคะแนนน่าจะไปอยู่ที่ 14k - 15k
      แต่ว่าคะแนนเยอะกว่าก็ไม่ได้หมายความว่าจะเล่นได้ลื่นกว่าเสมอไปหรอก

ผมกะว่าจะเปลี่ยน การ์ดจอ จาก 8800gt ไปเป็น 9800gtx+ อยู่พอดี เห็นอย่างนี้แล้วคงต้องขอผ่านเจ้าตัวนี้ไปก่อนคับ

Last edited by amppeter; 18 Nov 2008, 15:30:03.

Comment

ยังงายก็ช่าง จะขอร้ากเขียวต่อปาย..... จะนานเท่าไหร่ จะร้ากแต่เขียวววววววววววววววววว.....

Comment

เกม ออกใหม่ๆ ต้องลอง ใช้ vantage สิ ครับเอา 06ไปวัด แล้วคุณเอาเกม 2-3ปีก่อนมาเล่นรึเปล่า อีกอย่างเจอPhysX เข้าไป 9800GTX+ ทิ้ง 4850 ยาวเลย
          vantage ทดสอบ GPU มากกว่า CPU ตอนนี้ พวกAMD X2 ทั้งหลายเก่าไปแล้ว ดึงการ์ดจอช้าไปด้วยซ้ำ

อีกอย่าง ผมลองแล้ว EVGA ผม ชนะ HIS 4850 IQ4 TRUBO ใสๆ vantage อะ
          PhysX 8.10.13 / 180.43
          Last edited by winijchai; 24 Apr 2009, 13:19:34.

Comment

เขียวอีกคน __55555555555555555

Comment

ไม่เป็นไรๆ ผิดแล้วกลับมาเถอะ อย่าหนีไปต่างประเทศนะ (ซื้อทีมฟุดบอลด้วยนะ) ^ ^

Comment

Originally posted by winijchai View Post
                เกม ออกใหม่ๆ ต้องลอง ใช้ vantage สิ ครับเอา 06ไปวัด แล้วคุณเอาเกม 2-3ปีก่อนมาเล่นรึเปล่า อีกอย่างเจอPhysX เข้าไป 9800GTX+ ทิ้ง 4850 ยาวเลย
                vantage ทดสอบ GPU มากกว่า CPU ตอนนี้ พวกAMD X2 ทั้งหลายเก่าไปแล้ว ดึงการ์ดจอช้าไปด้วยซ้ำ

อีกอย่าง ผมลองแล้ว EVGA ผม ชนะ HIS 4850 IQ4 TRUBO ใสๆ vantage อะ
                PhysX 8.10.13 / 180.43
                แต่บางเกมมันใช้ Havok น่ะสิไม่ได้หมายความว่าทุกเกมจะใช้ PhysX ทั้งหมด
                ปล. Crysis ก็ไม่ได้ใช้ PhysX
                ถ้า Havok มันแพร่หลายมากขึ้น nVIDIA ก็หนาวๆร้อนๆ Silent Hill มันก็ใช้ Havok
                PhysX เพิ่ม CPU score นา แล้วการใช้06วัดก้ปกติเพราะ Vantage มันรองรับ vista ไม่ใช่ XP
                ใครเล่นเกมบน XP เอา 06 วัดน่ะถูกแล้ว

Comment

9800 ดีกว่าอยุ่เเล้ว

Comment

รับทราบครับผม ปรบมือให้เลย

Comment

แล้วแต่ ศรัทธา

Comment

ชอบสาวแว่นในลายเซ็นจัง

Comment

งั้นป๋มขอตัดสินละกันใช้ทั้ง2อานมาและ ถ้าเล่นเกมเฉยๆ แทบไม่ต่างคับ 9800GTX+อาจแรงก่าบางเกม 2-3 FPS

แต่9800GTX+ปั่นคะแนนดีก่า

Comment

สำหรับผม ถ้ามี สตางค์ เอื่อม ถึงตัวไหนก็ได้หมดละครับ ไม่ว่าจะเป็นเขียว หรือ แดง รับได้หมด ถ้าคุณไม่มี สตางค์
                            มันก็ไม่มีแรงหลอกครับ

Comment

ใจสู้หรือเปล่า
                              ใหวใหมบอกมา

Comment

แล้วซีพียูรุ่นไหนขึ้นไปครับที่ขับแรงการ์ดพวกนี้ได้ดี
                                แนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X