Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนใช้ ATI ดูหนังด้วยโปรแกรมไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนใช้ ATI ดูหนังด้วยโปรแกรมไรคับ

ผมใช้ Media Player Classic คับ สีสวยดี ปรับสีได้ แต่เสียที่ มันต้องมากดดูที่จะตอน แถม ปรับภาษาก็ไม่ได้ ซับก็ไม่มี(หรือผมทำไม่เป็นเอง) อยากหาโปรแกรมที่มันปรับภาษาง่ายๆ มีซับและดูได้ยาวๆทีเดียวแบบ Windows Media Player จัง เพราะ ตัว Windows Media ... มันปรับสีไม่ได้งะคับ จะปรับได้ก็แต่ของ Vista เท่านั้น หรือใครมีวิธีทำให้ปรับสีให้สดได้ใน Windows Media ... ของ XP S.2 ก็ช่วยบอกผมหน่อยนะคับ หรือมีโปรแกรมอื่นๆเจ๋งก็บอกทีนะคับ ขอบคุณคับ รักทุกคนนะ จุ๊บๆ

มันก็ปรับภาษาได้นี่ครับ ลองเปิดหนังแล้วคลิ๊กขวาจะมีเมนูขึ้นมา

Comment

แนะนํา โปรแกรม KMPlayer ครับ (มีฟังชั่นแปลกๆ อย่าง capture screenshot karaoke เลื่อนsubtitleก็ได้ ขยาย+ย่อ subtitle ก็ได้อีก....เสียง default มาก็ดีเลย)

Comment

Originally posted by Cowboy View Post
        แนะนํา โปรแกรม KMPlayer ครับ (มีฟังชั่นแปลกๆ อย่าง capture screenshot karaoke เลื่อนsubtitleก็ได้ ขยาย+ย่อ subtitle ก็ได้อีก....เสียง default มาก็ดีเลย)
        อืม ที่ใช้อยู่ก็โปรแกรมนี้และคับ แต่ผมหาที่ปรับเสียงกับเปิด ซับไม่ได้งะไม่รู้อยู่ตรงไหน

Comment

ใช้ KMPlayer

Comment

(ขอแจม จขกท.)

KM ต้องปรับยังไง ถึงจะใช้ H/W rendor 100% ครับ

Comment

ใช้ plug in ของ power DVD เอางี้ลองไปทำความเข้าใจกับกระทู้นี้
              http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=42852

Comment

powerdvd

Comment

powerdvd ครับ

Comment

ผมใช้ Power DVD 7.0
                    ดูไม่ออกว่ามันต่างจากตัวอื่นยังไงหรอกครับ
                    ไม่ค่ิอยเป็นเท่าไหร่ เรื่องนี้
                    รู้อย่างเดียว เวลาดูพวกซีรี่หรือหนังชุด ทำไม สีมันแสบต๊า แสบตา

Comment

WMP Classic ครับ

Comment

ถ้าดู .mkv ผมจะใช้ MPC ดูครับปรับแต่งง่ายดีครับ

Comment

KMPlayer

ฯลฯ

Comment

media player classic ครับ เวลาจะเล่นหลายไฟล์ลากเข้าไปเลยครับ จิ้มตรงไฟล์แรกที่จะเปิดนะครับ แล้วลากเข้าไปเลยครับ

มันจะเปิดเรียงกันให้เองครับ ^^"

ปล. media classic + shader ภาพคนละเรื่องกะ windows media player เลยครับ

หรือจะลอง KMplayer ตามท่านอื่นก็ได้

Comment

ท่านกำลังหมายถึง file ที่เป็น folder ที่ copy มาจาก DVD ตรงๆใช่ไหมครับไม่ใช่ตัวที่ถูก Clone มาถ้าใช่เค้าให้เล่น file VIDEO_TS.IFO ครับเปิดมันตัวเดียวพอด้วย Media player classic แล้วมันจะเรียก file อื่นๆขึ้นมาทำงานต่อเองครับ
                              Last edited by PinBall; 18 Nov 2008, 19:03:09.

Comment

Working...
                              X