Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องเปลี่ยน PSU เพื่อ Asus Matrix 9800gt หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องเปลี่ยน PSU เพื่อ Asus Matrix 9800gt หรือเปล่าครับ

เก็บเงินมา 1 ปี
    สิ้นปีนี้ผมมีโครงการซื้อการ์จอใหม่ ได้เวลาบอกลาเจ้า x1950pro 256bit ซะทีล่ะครับ
    เตรียมตัวแกะมาขายเต็มที่เลย

งานนี้ผมว่าจะหันไปเล่นค่ายเขียว
    รอเจ้า Asus 9800 gt Matrix อยู่ครับ เพราะ spec น่าจะเล่นเกมได้คุ้มอยู่
    และมี HDMI ด้วย ออกเมื่อไรก็คงซื้อเมื่อนั้น (นี่ถ้า 4850 มี HDMI คงดีไม่น้อยเลย)

ปัญหาที่กลัวๆ อยู่ก็คือ เจ้า Psu Gigabyte superb 550p มันจะเอาอยู่หรือเปล่า
    เพราะถึงมันจะจ่ายไฟนิ่งมาก แต่ก็ทราบมาว่า จ่ายไฟประมาณ 470w

เลยอยากขอคำแนะนำว่า ของเดิมเอาอยู่ไหม หรือควรต้องเปลี่ยนเพิ่มวัตต์ดีครับ
    หากต้องซื้อใหม่ จะได้แกะเจ้า superb มาขายพร้อมการ์ดจอซะเลย

spec ที่มีตอนนี้
    cpu amd 6000+
    mainboard m2n-e
    ram 2*1g
    harddisk 2ตัว
    การ์ดซาว์น x-fi platinum
    dvd rw 1ตัว
    พัดลม 12ซม 4ตัว

มีความเห็นอย่างไร ใส่ได้ไม่ต้องยั้งครับ น้อมรับทุกสิ่ง

ได้คับ

Comment

พอไหวอ่ะครับถ้าไม่ไหวก็พัดลม 12 cm 4 ตัวนี่ล่ะท่านหุหุเครื่องบินได้ แซวเล่นน่ะครับ

Comment

ที่เหลือก็แค่รอเวลามันออกมาเท่าไรแหละครับ

Comment

ไหวครับ 9800GT กินไฟกว่า x1950pro ไม่กี่วัตต์ ครับ

Comment

ไหวคับ ตัวเก่าเอาไหว ผมใช้ 460 วัตต์กับ 4850 สบายๆ แต่ถ้าจะขาย X1950 เมื่อไร ก็จะรอ อิอิ

Comment

พอครับ

Comment

9800GT matrix ผมว่าราคาพอกับ4850 นะลองคิดดูใหม่

Comment

จะลองคิดดูครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ตอนมันออกมาครับ

โค้งสุดท้ายอาจจะเป็น matrix 4850 ก็เป็นไปได้ครับ

แค่ตอนนี้รู้สึกว่าอยากได้ HDMI น่ะครับ

Comment

มี matrix 9800gt แล้วหรอ เห็นแต่ 9600gt นิ

Comment

มีแล้วครับ 9800GT matrix นะ

Comment

วันนี้ว่าจะ ดุ่มๆดู ไม่รู้จะมีหรือเปล่า
                        กลัวใจตัวเองไปคว้า 4850 IceQ turbo อยู่เนี้ย

Comment

มีแล้วหรือนี่ราคาเท่าไหร่หว่า 0.0

หรือไปเล่นpowercolor hd4870 ก็ได้นะครับ 7000บาทเอง ถู๊กถูก

แต่ของจะหมดยังหว่า 4850 IceQ turbo ก้น่าสนเลือกไม่ถูกเลยฮุๆ

Comment

อยากรู้ราคา 9800 เหมือนกันครับ คงแพงน่าดู

Comment

8800 GT/9800GT ข้างกล่องมันเขียน minimum 400w

Comment

Working...
                              X