Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตรียมเก็บตังค์ซื้อการ์ดจอราคาถูกกันได้แล้วทั้ง NVIDIA และ AMD ของจริงแท้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รุ่นที่เล็งไว้ ลดลงสัปดาห์ละ 3000 เลยทีเดียว

Comment

• รอจะกว่าจะได้3080มือ1ไม่เกิน30k แต่ถ้าrtx4000ออกก่อนก็ลาก่อนrtx3000

Comment

• Originally posted by sperrr View Post

เมื่อคนเราปล่อยให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผลมันก็จะเป็นแบบนี้

+1 ครับ

อันนี้ก็ไม่แปลกนะบางตัวผมยังยอมซื้อแบบไม่มีประกันเพียงเพราะมันสวยกว่าเลย

Comment

• ไม่ซื้อ amd nvidia intel
          ซื้อ 3dfx

Comment

• Originally posted by Cargobogie View Post
            ไม่ซื้อ amd nvidia intel
            ซื้อ 3dfx
            ผมนี่รอซื้อ ATI เลยครับ ถถถ

Comment

• รอ Intel ARC 7 เลยครับ แต่ดูผลเทสแล้วรู้สึกแปลกๆแฮะ

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                รอ Intel ARC 7 เลยครับ แต่ดูผลเทสแล้วรู้สึกแปลกๆแฮะ
                ไม่ละครับคุณคิม ดูเเล้ว้ถ้าจะเเพง เจ็บ 555 รอ voodoo ati 3dfx gpu ทีเดียวเลย
                ถ้ารับบิทบ้าจะซื้อเลย 555

บิทบ้า = สําหรับดูด
                Last edited by Cargobogie; 31 Mar 2022, 16:40:11.

Comment

• ตอนนี้ผมว่า เปลี่ยนเป็น เตรียมเก็บตังค์ จ่ายค่าไฟแพงขึ้น FT 4 บาทต่อหน่วย แทนดีกว่าครับ

Comment

• คิดว่าเมษาแก้กฏหมายทรัมพ์แล้วมันจะลงอีกมั้ย หรือสอยตอนนี้เลยดี เล็ง3070 ไว้อยู่

Comment

• Originally posted by Cargobogie View Post
                      ไม่ละครับคุณคิม ดูเเล้ว้ถ้าจะเเพง เจ็บ 555 รอ voodoo ati 3dfx gpu ทีเดียวเลย
                      ถ้ารับบิทบ้าจะซื้อเลย 555

บิทบ้า = สําหรับดูด
                      Voodoo 5500 ในมือนิสั่นรอเลย Voodoo 7 มานิจะจัดให้สาสมแก่ใจเลย

Comment

• แวะไปแปะที่ ARM ROOM เลยย่องมาบอกว่า
                        NVIDIA HOPPER H100 มีข่าวหลุดว่า TRansistor เป็น 80 พันล้าน
                        เพิ่มขึ้น 68% น่ะ และผลิตที่ 4NM นะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเอามาทำเป็น
                        RTX-4000 มั้ย?

Comment

• ค่าไฟขึ้นแล้ว ครับเพิ่งรับบิลเมื่อเช้า รวมโน่นนี่นั่น ประมาณ 16เปอร์เซ็นต์ ทำไมมากจังแปลกจริงมันขึ้นเท่าไรกันแน่ ขึ้นขนาดนี้คงขุดต่อไปไม่ไหวแล้วละ สงสารเพื่อนจัง
                          Last edited by pichet; 4 Apr 2022, 13:43:57.

Comment

• Originally posted by ssk View Post
                            แวะไปแปะที่ ARM ROOM เลยย่องมาบอกว่า
                            NVIDIA HOPPER H100 มีข่าวหลุดว่า TRansistor เป็น 80 พันล้าน
                            เพิ่มขึ้น 68% น่ะ และผลิตที่ 4NM นะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเอามาทำเป็น
                            RTX-4000 มั้ย?
                            ระดับเมนสตีมที่หลุดมาจะใช้ชื่อ Ada Lovelace ครับ สำหรับ RTX 4000 ผลิตที่ 5nm TSMC

https://www.techpowerup.com/gpu-spec...ia-ad102.g1005

Comment

• Originally posted by good11 View Post

ระดับเมนสตีมที่หลุดมาจะใช้ชื่อ Ada Lovelace ครับ สำหรับ RTX 4000 ผลิตที่ 5nm TSMC

https://www.techpowerup.com/gpu-spec...ia-ad102.g1005
                              L2 Cache เบิ้มๆ

Comment

• Originally posted by good11 View Post

แยกแบบ Volta Turring อีกแล้วสินะ
                                เห็น RX-6300 OEM ออกมาแระ รอจีนแกะขาย

Comment

Working...
                                X