Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอความร้อนขึ้นสูง100องศามันปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอความร้อนขึ้นสูง100องศามันปกติไหมครับ

ผมใช้การ์ดจอ RX5700xt strix ได้ประมาณ 2 ปีแล้วครับ เมื่อวันก่อนเทส 3d Mark เห็นคะแนนมันตกลงมาเยอะ เลยเข้าไปดูรายละเอียดเห็นอุณหภูมิช่วงสูงสุด100องศาเลยครับ เลยกลับไปดูคะแนนเก่าๆที่เคยเทสไว้เมื่อหลายเดือนก่อน คะแนนสูงกว่านี้ และอุณหภูมิก็อยู่ประมาณ 75-80 องศาเองครับ อย่างนี้มันปกติไหมเนี่ยและมันสามารถนำไปเคลมได้ไหมครับ

ไปเช็คก่อนว่าการ์ดตัวที่ถืออยู่อ่ะ เป็น Lot ที่มีปัญหาความร้อนหรือไม่ตาม VDO นี้ ตามหลักการคือหา แหวน O ring มารองตรงน็อต ซิ้งจะได้แนบสนิท
    แต่น็อต Asus เสือ... มียันต์หัวน็อตอีก / ถามเรื่องความร้อนเคลมได้ไหม เคลมได้ ก็บอกศูนย์ไปว่าการ์ดจอปกติ แต่ร้อนแกะเปลี่ยนซิลิโคลนให้หน่อย ให้มันแกะให้จะได้ไม่หมดประกัน

วิชามาร ไม่อยากเสียเวลา แต่รับความเสี่ยงเอง ก็วิชาใบมีดโกน แกะทาซิลิโคลนเอง เลือกเอา

Comment

Originally posted by good11 View Post
      ไปเช็คก่อนว่าการ์ดตัวที่ถืออยู่อ่ะ เป็น Lot ที่มีปัญหาความร้อนหรือไม่ตาม VDO นี้ ตามหลักการคือหา แหวน O ring มารองตรงน็อต ซิ้งจะได้แนบสนิท
      แต่น็อต Asus เสือ... มียันต์หัวน็อตอีก / ถามเรื่องความร้อนเคลมได้ไหม เคลมได้ ก็บอกศูนย์ไปว่าการ์ดจอปกติ แต่ร้อนแกะเปลี่ยนซิลิโคลนให้หน่อย ให้มันแกะให้จะได้ไม่หมดประกัน

วิชามาร ไม่อยากเสียเวลา แต่รับความเสี่ยงเอง ก็วิชาใบมีดโกน แกะทาซิลิโคลนเอง เลือกเอา

ขอบคุณครับ

Comment

ครับผม ถ้ามันมีปัญหาซิ้งแนบไม่สนิทจากน็อตตามรูป ก็บอกศูนย์ไปตรงๆ เลยครับให้เค้าแก้ให้ แต่คงได้การ์ดตัวเดิมแหละช่วงนี้

Comment

Working...
        X