Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรคุ้มที่สุด ระหว่าง RTX (3050 vs 2060) และ (3060 vs 2070)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรคุ้มที่สุด ระหว่าง RTX (3050 vs 2060) และ (3060 vs 2070)

ถ้าสายเล่นเกมส์ เทียบจากราคาแล้ว อะไรคุ้มค่ากว่ากันระหว่าง RTX (3050 vs 2060) และ (3060 vs 2070)

ตอนนี้คิดไม่ตก ตั้งงบไว้ประมาณไม่เกิน 20000 อยากได้การ์ดที่คุ้มที่สุด ขอข้อมูลช่วยตัดสินใจทีครับ

ปล สายทำงาน+เล่นเกม ไม่ขุดนะ

ตัด 2xxx ไปก่อน
    นอกเสียจะได้ราคาโคตรถูก
    3060 มือสอง ดูแล้วน่าสนใจกว่า

ถ้าจะซื้อการ์ดจอมาใช้ ณ วินาทีนี้ เรื่องคุ้มคงพูดยาก หรืออาจจะไม่มีเลย มีแต่เจ็บมากเจ็บน้อยจากราคาที่ดีดสูง
    แนะนำซื้อใช้ตามงบ โดยได้สเปคที่เล่นเกมที่หวังได้ดีสุดจะดีกว่า
    Last edited by taiseller; 29 Jan 2022, 23:46:10.

Comment

3060 มือสอง

Comment

เลยเวลามาขนาดนี้ต้อง 3000 แล้วครับ แต่ซื้อไปเล่นเกม ยุคนี้ ไม่คุ้มเลย
        ส่วนตัว ก็ใช้การ์ดเก่าเล่นไปก่อน มันก็พอเล่นได้อยู่
        ผมรอราคามันกลับมาใกล้เคียงปกติก่อน ค่อยว่ากัน อาจจะเจอกันรุ่น 4000

Comment

3050 มือ1 galax 1พัดลม เห็นคนเอาขายลง 15500 ร้านวัว ขาย 13290 ถ้าเอดไวซ์ขายราคา 13290 ตามร้านวัว ก็อย่าหวังว่ามือ1ราคา 15500 ในเว็บนี้ จะออก ดีลเลอร์ว่าหน้าเกลียดแล้ว พ่อค้าแม่มหน้าเกลียดกว่าอีก รับมาเท่าคนอื่นแท้ๆ แต่หน้าด้านมา+เพิ่มอีก

Comment

สรุปจบที่ GIG 3060 LHR มือสอง ได้มา 20K ครับ ประกันเกือบเต็ม เพิ่งเดิน 12/2021

Comment

สุดยอดครับได้ราคานี้ ผมว่าคนโก่งราคาก็คงโก่งราคาไปเรื่อยไม่ได้มีคนเอา แต่ร้านค้าเท่านั้นฟันกำไรเกินได็โอกาสตอนชิพขาดตลาดฟันหัวแบเ โชดดีมากเลยครับได้ของแรงเป็นเกือบ 2เท่า RTX 3050 ต่ราคาแค่นี้เอง ดูในตลาดการ์ดจอ มีคนตั้งราคา ASUS KO RTX 3060 ประกันเหลือ 2ปีกว่า แค่ 23000 บาท ขายอยู่เป็น 2 อาทิตย์กว่าจะออก ออกก็ไม่รุ้ได้เต็ม 23000บาทหรือเปล่า ราคาบ ิทคอย์นขนาดนี้ ศก.บบนี้ ใครๆก้อยากขาย แต่ที่ราคายังยืนอย฿่สูงได้เพราะพวกพ่อค้ารวมหัวกัน โก่งราคา แทนที่จะลดราคา RTX 3050 มัยควรจะต่ำกว่านี้เพราะขุดไม่ได้ แต่ดันขึ้นราคาตัวนี้ให้ส฿งกว่า พวก GTX 1660 Super จริงๆแล้วเมื่อราคาบิทคอย์นร่วงขนาดนี้ ราคามันไม่ถึลขนาดนี้ ตอนนี้ราคาที่หน้าร้านตั้ง คิดที่การ์ด 1ใบ กว่าจะคุ็มทุน ในการขุด 24ชม. ไม่น้อยกว่า 600วันขึ้นไปไม่เชื่อลองคำนวญดูได้ครับ

Comment

Originally posted by pichet View Post
                สุดยอดครับได้ราคานี้ ผมว่าคนโก่งราคาก็คงโก่งราคาไปเรื่อยไม่ได้มีคนเอา แต่ร้านค้าเท่านั้นฟันกำไรเกินได็โอกาสตอนชิพขาดตลาดฟันหัวแบเ โชดดีมากเลยครับได้ของแรงเป็นเกือบ 2เท่า RTX 3050 ต่ราคาแค่นี้เอง ดูในตลาดการ์ดจอ มีคนตั้งราคา ASUS KO RTX 3060 ประกันเหลือ 2ปีกว่า แค่ 23000 บาท ขายอยู่เป็น 2 อาทิตย์กว่าจะออก ออกก็ไม่รุ้ได้เต็ม 23000บาทหรือเปล่า ราคาบ ิทคอย์นขนาดนี้ ศก.บบนี้ ใครๆก้อยากขาย แต่ที่ราคายังยืนอย฿่สูงได้เพราะพวกพ่อค้ารวมหัวกัน โก่งราคา แทนที่จะลดราคา RTX 3050 มัยควรจะต่ำกว่านี้เพราะขุดไม่ได้ แต่ดันขึ้นราคาตัวนี้ให้ส฿งกว่า พวก GTX 1660 Super จริงๆแล้วเมื่อราคาบิทคอย์นร่วงขนาดนี้ ราคามันไม่ถึลขนาดนี้ ตอนนี้ราคาที่หน้าร้านตั้ง คิดที่การ์ด 1ใบ กว่าจะคุ็มทุน ในการขุด 24ชม. ไม่น้อยกว่า 600วันขึ้นไปไม่เชื่อลองคำนวญดูได้ครับ
                อ่าครับ ผมก็ไมไ่ด้เอาไปขุดอะไรเลยแหละ เกมก็ไม่ได้เล่นมากหรอกแต่อยากทำให้มันจบๆ เพราะอัพคอมมาตั้งแต่ปีก่อน แต่ขาดการ์ดจอนี้แหละที่ยังหาไมไ่ด้สักทียังใส่ใบเก่าอยู่ GTX 1060 6GB นานละ

พอได้ RTX 3060 สามพัดลม ใบสวยๆมาใส่เลยได้ฤกษ์ปิดงานสักที

​​
                Last edited by Inspiral; 4 Feb 2022, 03:26:42.

Comment

Originally posted by Inspiral View Post

อ่าครับ ผมก็ไมไ่ด้เอาไปขุดอะไรเลยแหละ เกมก็ไม่ได้เล่นมากหรอกแต่อยากทำให้มันจบๆ เพราะอัพคอมมาตั้งแต่ปีก่อน แต่ขาดการ์ดจอนี้แหละที่ยังหาไมไ่ด้สักทียังใส่ใบเก่าอยู่ GTX 1060 6GB นานละ

พอได้ RTX 3060 สามพัดลม ใบสวยๆมาใส่เลยได้ฤกษ์ปิดงานสักที

​​
                  หาซื้อที่ไหนครับราคานี้ ผมวนหาใน OCZ หาไม่เจอเลยทำไงจึงได้มาครับข่วยบอกหน่อย

Comment

Originally posted by pichet View Post

หาซื้อที่ไหนครับราคานี้ ผมวนหาใน OCZ หาไม่เจอเลยทำไงจึงได้มาครับข่วยบอกหน่อย

ผมได้มาจากกลุ่มการ์ดจอมือสอง ใน facebook น่ะครับ ต้องคอยเฝ้าดูเรื่อยๆถ้าโชคดีก็จะเจอคนขายราคาดีๆ แล้วต้องรีบติดต่อไปให้ทันก่อนเจอพวกพ่อค้ามาตัดหน้าไปอีก -*-

Comment

Originally posted by Inspiral View Post

ผมได้มาจากกลุ่มการ์ดจอมือสอง ใน facebook น่ะครับ ต้องคอยเฝ้าดูเรื่อยๆถ้าโชคดีก็จะเจอคนขายราคาดีๆ แล้วต้องรีบติดต่อไปให้ทันก่อนเจอพวกพ่อค้ามาตัดหน้าไปอีก -*-
                      ขอบคุณครับ จะไปตามดูอยู่ครับ

Comment

Working...
                      X