Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องประกันของ VGA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องประกันของ VGA ครับ

แบนด์ VGA ที่มีตัวแทนนำเข้าในไทยแบบจริง ๆ จัง ๆ ไม่นับหิ้ว ณ ปัจจุบัน แต่ละค่ายตอนนี้เป็นประกันของบริษัทอะไรกันบ้างครับ? แล้วประกันเป็นยังไงบ้าง
    Gigabyte ไต้หวัน Synnex
    Colorful จีน Awesome Marketing? Deva
    Palit ไต้หวัน Add in Online
    MSI ไต้หวัน SVOA? Ascenti
    Asus ไต้หวัน Synnex
    Zotac ฮ่องกง SVOA
    Inno3D ฮ่องกง S-trek? Synnex
    Galax ฮ่องกง Ascenti Saveway
    Leadtek ไต้หวัน Ascenti? Add in Online? Deva SVOA
    Manli ฮ่องกง Saveway
    Sapphire ฮ่องกง Ascenti
    Powercolor ไต้หวัน Synnex
    XFX อเมริกัน-ฮ่องกง Deva
    ไม่แน่ใจมีตกหล่นไหม
    Last edited by bjbb2; 28 Jan 2022, 13:05:36.

MSI ประกัน Synnex ก็มีนะ

Comment

พวกมีศูนย์ไทย เข้ามาแล้วกระจายดิสตี้ขาย
      ASUS (ดิสตี้ ส่งศูนย์ซ่อม)
      GIG (ดิสตี้ ส่งศูนย์ซ่อม)
      MSI (ดิสตี้ ส่งศูนย์ซ่อม)
      ASROCK ( มี แต่ให้ดิสตี้ซ่อม ** ไม่แน่ใจ)

ARC เป็นดิสตี้
      GALAX
      SAPPHIRE
      LEADTEK

นอกนั้นไม่แน่ใจ
      ขาด evga ไปนะ

Comment

เท่ากับ Asus Gig MSI Asrock เท่ากับประกันเป็นบ.ACR ประกันคือซ่อมอย่างเดียวสินะครับ

EVGA มีนำเข้าใหม่ด้วยเหรอครับที่เป็นศูนย์ ผมเคยได้ยินว่าในไทยเมื่อก่อนเคยมีศูนย์ แต่หยุดไปนาน ถ้ามีของใหม่คือหิ้วหรือไงเนี่ยแหละครับ แบบว่าผมไม่ได้ซื้อ VGA มาหลายปีแล้ว

HIS นี้ก็น่าจะสูญพันธุ์รึเปล่าเหมือนตอนยุค AMD 4 หลัก (7770 7790) มันมีค่ายนี้

Saveway มีบ.นี้ไหม เหมือนเคยเห็นชื่อผ่านไม่รู้ทำของค่ายไหน

Comment

Working...
        X