Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมีอาการเมาหน่วง จอกระพริบ แล้ว nvidia control panel หายเกิดจากอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมีอาการเมาหน่วง จอกระพริบ แล้ว nvidia control panel หายเกิดจากอะไรคับ

สวัสดีคับ เมื่อวานคอมผมมีอาการเมาหน่วง จอกระพริบ แล้ว nvidia control panel หายเกิดจากอะไรคับ ต้องรีสตาร์ทแล้วแล้วถึงจะกลับมา วันนี้นี้ถอดการ์ดจอ แรมล้าง contact cleanner จะหายไหมคับ
    spec
    i7 6700
    mb gig b150m hd3
    ram kingston 8x2 gb bus 2133
    vga zotac rtx 2060 6gb
    ssd plexter 256gb m.2 sata
    hdd 3tb+1tb segate
    psu seasonic 750w 80+brone

ลองเช็ค os

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ลองเช็ค os
      window 10 แท้อัพเดท window+driver ล่าสุดแล้วคับ ก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยเป็นอะไรเลยคับ แล้วมีท่านไหนเคยเจออาการแบบผมไหมคับ
      Last edited by ji123; 7 Jan 2022, 22:35:20.

Comment

อาการแบบนี้ ไล่จาก ddu ก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นทีอาการซ้ำ
        คงต้องลองลง os ใหม่

หรือจะลองถอดการ์ดจอเทสก้อได้ว่ามีเมาส์หน่วงไหม

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          อาการแบบนี้ ไล่จาก ddu ก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นทีอาการซ้ำ
          คงต้องลองลง os ใหม่

หรือจะลองถอดการ์ดจอเทสก้อได้ว่ามีเมาส์หน่วงไหม
          ขอบคุณคับ ถอน driver ด้วย ddu ลง driver ใหม่ และถอดการ์ดจอแรม ล้างด้วย contact cleanner ตอนนี้ปกติอยู่คับ ขอบคุณคับ

Comment

nvidia control panel หายนี่เป็นที่ไดรเวอร์การ์ดจอเลย

ถ้าลงใหม่ยังไม่หาย ให้ถอยกลับเป็นเวอร์ชันก่อนหน้า(ที่ปกติ) แล้วรอข้ามไปอีกเวอร์ชันถัดไปเลยครับ

Comment

อาการเมาหน่วง จอกระพริบ

Comment

Working...
              X