Announcement

Collapse
No announcement yet.

RTX 2080 อาการแบบนี้ ส่งเคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RTX 2080 อาการแบบนี้ ส่งเคลมได้ไหมครับ

อาการคือ กราฟิกแสดงเงาของวัตถุแตกเป็นสะเก็ด เม็ดๆครับ จากวีดีโอจะเห็นได้ชัด เป็นเกือบทุกเกมที่เป็นเกม 3D แต่ดูหนัง เล่นเกมเฟรมไม่ตกครับ แต่เวลาแพนกล้องเร็วๆ เหมือนจะมีภาพซ้อนถ้าสังเกตุดีๆ สังเกตุว่าถ้าเล่นเกมนานๆ แบบช่วง fullload เสียงพัดลมจะดังผิดปกติ เพิ่งเป็นเมื่อปลายเดือนที่แล้วครับ การ์ด RTX 2080 zotac ประกัน SVOA ครับ จะหมดประกันเดือนหน้าแล้ว ไม่ทราบว่าจะเคลมได้ไหมครับ หรือมีวิธีแก้รึเปล่า ผมลองลงไดรเวอร์การ์ดจอแล้วก็เหมือนเดิม เซ็งมากครับ

ตอนแรกจะบอกว่าเคลมใด้สิ

แต่พอรู้ว่าประกันอะไร เอิ่ม ชักไม่แน่ใจ 55

Comment

ประกันเหลือ 1 เดือน จะได้คืนกี่ตังค์ล่ะเนี่ย

Comment

เครมไปเลยครับผม เคยซื้อมาละซ่อมไม่ได้ ก็คืนเงินให้กับตอนซื้อมานั่นละ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ตอนแรกจะบอกว่าเคลมใด้สิ

แต่พอรู้ว่าประกันอะไร เอิ่ม ชักไม่แน่ใจ 55
          ผมกลัวเขาจะอ้างว่า มันยังเล่นได้ปกติ แล้วตีกลับมาน่ะครับ

Comment

Originally posted by headset View Post
            ประกันเหลือ 1 เดือน จะได้คืนกี่ตังค์ล่ะเนี่ย
            ยังไงครับ คือผมไม่มีประสบการณ์เรื่องส่งเคลมพวกอุปกรณ์คอมเลยครับ เพราะใช้ไม่เกิน3ปีก็อัพรุ่นใหม่ แต่ช่วงนี้ไม่ไหวครับ แย่ การ์ดก็มาแพงอีก

Comment

Originally posted by champ24477 View Post
              เครมไปเลยครับผม เคยซื้อมาละซ่อมไม่ได้ ก็คืนเงินให้กับตอนซื้อมานั่นละ
              ไม่ทราบว่าใช้เวลากี่วันครับ ขอบคุณครับ

Comment

อย่างต่ำ 1 เดือนครับ ถ้าซ่อมไม่ได้เขาจะเสนอคืนเงินให้หรือหารุ่นที่ใกล้เคียงกันมาทดแทน แต่ส่วนมากจะคืนเงินให้

Comment

ไม่ต้องห่วงประกันนี้ ถ้ามีปัญหาจุกจิก เขาส่งต่อให้ซัปพลายเออไปดูต่อครับ เขาว่าตามอาการที่คนส่งซ่อมแจ้งไป
                  กรณีแบบนี้ผมตีว่าเป็นปัญหาที่ชิปก็ต้องทำใจไว้ก่อนนะครับว่าโอกาสซ่อมแล้วหายมีน้อยมาก ก็อยู่ที่คุณเลือกละครับว่า ถ้าซ่อมไม่ได้จะเอาเงินคืนหรือถ้าคุณกำชับไว้ก่อนได้คือ เอาการ์ดกลับคืนมาแล้วใช้งานไปแบบเดิมจนกว่าจะพัง

Comment

Originally posted by champ24477 View Post
                    ไม่ต้องห่วงประกันนี้ ถ้ามีปัญหาจุกจิก เขาส่งต่อให้ซัปพลายเออไปดูต่อครับ เขาว่าตามอาการที่คนส่งซ่อมแจ้งไป
                    กรณีแบบนี้ผมตีว่าเป็นปัญหาที่ชิปก็ต้องทำใจไว้ก่อนนะครับว่าโอกาสซ่อมแล้วหายมีน้อยมาก ก็อยู่ที่คุณเลือกละครับว่า ถ้าซ่อมไม่ได้จะเอาเงินคืนหรือถ้าคุณกำชับไว้ก่อนได้คือ เอาการ์ดกลับคืนมาแล้วใช้งานไปแบบเดิมจนกว่าจะพัง
                    ขอบคุณมากครับ ต่อไปคงเลิกใช้ zotac ละ กลับไป gigabyte เหมือนเดิมดีกว่าครับ เซ็งเลย

Comment

ของที่อยู่ในประกันเคลมได้หมด ล่าสุดไปเคลม ssd ประกันเหลือ 3 อาทิตย์มั้งนิดๆก็เคลมได้แต่คนละเจ้ากัน .... ตอบยากเคลมได้หรือเปล่า อาการมันไม่ได้ชัดแบบภาพแตกลาย หรือตารางหมากฮ๊อต เคลมการ์จอช่วงปีที่ผ่านมาอย่างน้อยๆ 1 เดือนอัพ

ปล.ต้องทำใจไว้ก่อนประกันจากซัปพลายเออ อาจจะหมดไปก่อนแล้ว ปกติส่วนนี้จะเดินตั้งขายให้ตัวแทนจำหน่าย คราวนี้ก็เป็นปัญหาของทางตัวแทนจำหน่ายว่าจะทำอย่างไร

Comment

Originally posted by reconnang View Post
                        ของที่อยู่ในประกันเคลมได้หมด ล่าสุดไปเคลม ssd ประกันเหลือ 3 อาทิตย์มั้งนิดๆก็เคลมได้แต่คนละเจ้ากัน .... ตอบยากเคลมได้หรือเปล่า อาการมันไม่ได้ชัดแบบภาพแตกลาย หรือตารางหมากฮ๊อต เคลมการ์จอช่วงปีที่ผ่านมาอย่างน้อยๆ 1 เดือนอัพ

ปล.ต้องทำใจไว้ก่อนประกันจากซัปพลายเออ อาจจะหมดไปก่อนแล้ว ปกติส่วนนี้จะเดินตั้งขายให้ตัวแทนจำหน่าย คราวนี้ก็เป็นปัญหาของทางตัวแทนจำหน่ายว่าจะทำอย่างไร
                        ตกลงผมควรส่งไปเคลมที่ร้าน Advice (ร้านที่ซื้อมา) หรือส่งเคลมตรงไปที่ SVOA เลยครับ ขอบคุณสำหรับขอมูล
                        ปล. ผมก็กลัวอย่างที่ท่านว่า อาการมันไม่ได้ถึงขั้นเล่นไม่ได้ แต่มันรำคาญตาเพราะเคยเล่นเกมภาพสวยๆมาตลอด และมีบางครั้งเวลา fullload พัดลมดัง

Comment

เคลมเลยครับ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน
                          เพียงแต่ห่วงอย่างเดียว กรณีคืนเงิน มันไม่ได้เงินคืนไม่คุ้มค่ามากกว่า
                          cr. SVOA - Expert Beyond IT notebook computer.

Comment

Originally posted by Shisa View Post
                            เคลมเลยครับ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน
                            เพียงแต่ห่วงอย่างเดียว กรณีคืนเงิน มันไม่ได้เงินคืนไม่คุ้มค่ามากกว่า
                            cr. SVOA - Expert Beyond IT notebook computer.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ดูแล้วผมขอการ์ดคืนดีกว่าครับ ถ้าเกิดส่งการ์ดกลับมาคืนแล้วอาการหนักกว่าเดิมนี่ เซ็งเลย

Comment

Originally posted by ayumu View Post

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ดูแล้วผมขอการ์ดคืนดีกว่าครับ ถ้าเกิดส่งการ์ดกลับมาคืนแล้วอาการหนักกว่าเดิมนี่ เซ็งเลย
                              ลองก่อนไม่เสียหาย แต่ถ้าซ่อมได้ ยอมเปลี่ยนอไหล่ให้ก็ถือว่าโชคดี
                              แต่ถ้าบริษัทเห็นว่า ค่าอไหล่แพงกว่าคืนเงิน ก็...
                              เอาเถอะ เผื่อ SVOA เปลี่ยนนโยบาย ลองดูไม่เสียหายครับ สู้ๆ

Comment

Working...
                              X