Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA 9800 GTX+ (6,490-) ใครไปซื้อแล้วมาช่วยตอบหน่อยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีนะที่ซื้อตัวเก่าไปแล้ว

สวยๆๆๆๆๆ

ของใหม่ไม่เข้าตางะ

.................

Comment

แล้ว เรื่องความร้อน อ่ะ

เท่าเดิมรึป่าว ?

Comment

Originally posted by panuza View Post
        แบบว่า ง่ายๆคือ 8800GTS G92 512mb ก็คือ 9800GTX นั้นเอง

6พิน 1หัว หรือ 2หัว ขึ้นอยู่กับการออกแบบของแต่ละค่าย

8800GTS G92 512mb = 9800GTX
        8800GTS G92 512mb พันฒนามาเปน 9800GTX แค่นั้นละคับ
        ความแรงเหมือนกันเลย
        ผมแค่บอกว่า 6พิน จะ 1หัว หรือ 2หัว ความแรงไม่ต่างกันเลย ขึ้นอยู่กับการออกแบบคับผม
        ความเรวของcpu ไกล้ๆกัน
        ผลคะแนน 8800GTS G92 512mb SLI 2กาดนะคับ

ผลคะแนน 9800gtx+ SLI 2กาดคับ(ของท่านอื่น จากเมืองนอกคับ)
        [/IMG]
        ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แหล่มเลย
        Last edited by kgb99; 11 Nov 2008, 12:51:35.

Comment

ความรู้ๆๆ

Comment

สอยมาแหละ แรงแจ๋ม อลังการ
            Last edited by winijchai; 24 Apr 2009, 13:19:34.

Comment

อยากได้ตัวใหม่ สั้นๆแบบนี้จัง ตัวเก่าที่ใช้ยัดเข้าไปเกือบเบียดช่องเสียบ HDD

Comment

Originally posted by winijchai View Post
                สอยมาแหละ แรงแจ๋ม อลังการ
                ใช่ ตัว 6,490 หรอครับ

ไม่ใช่ตัว 7,300 นะครับ ( Superclocked )

Comment

Originally posted by panuza View Post
                  แบบว่า ง่ายๆคือ 8800GTS G92 512mb ก็คือ 9800GTX นั้นเอง

6พิน 1หัว หรือ 2หัว ขึ้นอยู่กับการออกแบบของแต่ละค่าย

8800GTS G92 512mb = 9800GTX
                  8800GTS G92 512mb พันฒนามาเปน 9800GTX แค่นั้นละคับ
                  ความแรงเหมือนกันเลย
                  ผมแค่บอกว่า 6พิน จะ 1หัว หรือ 2หัว ความแรงไม่ต่างกันเลย ขึ้นอยู่กับการออกแบบคับผม
                  ความเรวของcpu ไกล้ๆกัน
                  ผลคะแนน 8800GTS G92 512mb SLI 2กาดนะคับ

ผลคะแนน 9800gtx+ SLI 2กาดคับ(ของท่านอื่น จากเมืองนอกคับ)

ขอบคุณครับ ...

ดูแล้วอุ่นใจ

Comment

เย็นขึ้นครับ ใช้ไฟน้อยลง เป็น 65nm ด้วย...

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
                      เย็นขึ้นครับ ใช้ไฟน้อยลง เป็น 65nm ด้วย...
                      เย็นขึ้น ( ดีครับ )

ใช้ไฟน้อยลง ( ดีครับ )

แต่ว่า 65 nm ( ดีตรงไหนครับ )

ปล.ตัวเก่ามัน 55 nm นะครับ

Comment

ตัวใหม่ เย็น กว่า ตัวเก่า รึป่าว ..ครับ ?

Comment

รู้สึกดีจังที่ใช้ XFX ตอนซื้อเซ็ง เพราะEVGAลดแหลก ตอนรู้สึกดีมาก

Comment

Originally posted by Drift View Post
                            รู้สึกดีจังที่ใช้ XFX ตอนซื้อเซ็ง เพราะEVGAลดแหลก ตอนรู้สึกดีมาก

เค้าเรียกว่าลดไม่คิด เลยครับ ..

แต่ชอบครับ

อะไรลด ชอบหมด ..

Comment

ฮ า า คิดถูกเหมือนกันที่เอา XFX เพราะ EVGA ตอนนั้นของหมด

Comment

9800 GTX+ ตัวใหม่ >>>>> 18 เสียง

9800 GTX+ ตัวเก่า >>>>> 21 เสียง

จาก 39 เสียง

Comment

Working...
                                X