Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ xfx9800gtx+ มาเมื่อวานเหมือนโดนย้อมแมวไงไม่รู้ ช่วยทีครับ ด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หายสงสัยละ ขอบคุณทุกคนมากคร้าาาบ ^^

Comment

ซื้อ XFX 8800GS มาเหมือนกันครับ ไม่มีคู่มือ เป็นแผ่นกระดาษบอกวิธีติดตั้งแค่แผ่นเดียว กับอะไรไม่รู้อีก 2-3 แผ่น sli bridge ก็ไม่มี ก็เลยโทรไปถาม ทางร้านบอกมีแค่นี้แหละ

เพราะเมื่อก่อนใช้ VGA มาหลายรุ่น ของ XFX ก็ 3-4 ตัว คู่มือ มันมีเป็นเล่มเลย อย่างละเอียด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เส้น ละ 40-50 ฿ นะ
        ที่ 1000 ทิป ชั้น 3-4 โซนด้านหลัง เห็นเยอะ เต็มกะบะขายกันเลย

ผมซื้อ XFX 9800GT ก็ได้เท่า จขกท น่ะ แต่ว่าสายเส้นนี้มี ส่วนแมนวลไม่มี ส่วนรอยที่แผ่นซีดีเป็นไปได้ว่าเคลื่อนย้ายไปมาย่อมเป็นรอยได้

Comment

ร้านนี้ 4-5 ปีก่อน เคยซื้อ psu ได้ของเก่ามา

ตอนนั้น ยังงูๆปลาๆอยู่ แต่ก็ยังใช้ได้จนถึงทุกวันนี้

Comment

เดาว่าตอนนี้กะลังไปเครียร์อยู่ที่ร้านนั้นแน่ๆ .... หุหุ

Comment

ของผมล็อตใหม่ก็ไม่มีสายจ่ายไฟแถมครับ แต่ไม่ได้ซื้อขอจากคนขายเอาครับ อิอิ ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ของผมล็อตใหม่ก็ไม่มีสายจ่ายไฟแถมครับ แต่ไม่ได้ซื้อขอจากคนขายเอาครับ อิอิ ^^"
                ต่อไฟไงอะครับ กะลังจะไปซื้อ สายไป ไม่รู้ต้องใช้กี่อัน หัวแบบไหนบ้างครับ ช่วยด้วย โง่สุดๆ

Comment

อุอุ นั่นดิ ทำไมพี่โจถึงโทรมาถาม ว่าไม่มีสายไฟ ต้องซื้อ PSU ใหม่เลย พี่เค้าว้อนมาก คืนนั้น เหอๆ

Comment

ของผม 9800GT ไม่มีอะไรเลย แผ่นไดร์เวอร์ กับที่แคว้นประตูอันหนึ่ง + การ์ดจอ อืมๆ

Comment

Originally posted by Cholobe View Post
                      ต่อไฟไงอะครับ กะลังจะไปซื้อ สายไป ไม่รู้ต้องใช้กี่อัน หัวแบบไหนบ้างครับ ช่วยด้วย โง่สุดๆ

มันจะมีสาย 6 พิน แบบนี้ 2 ชุดครับที่ต้องใช้

เวลาเสียบไฟก็ เสียชุดละ 1 เส้นครับ เส้นไดเส้นนึงก็ได้

เสียบให้ครบทั้ง 2 ชุดนะครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

มันจะมีสาย 6 พิน แบบนี้ 2 ชุดครับที่ต้องใช้

เวลาเสียบไฟก็ เสียชุดละ 1 เส้นครับ เส้นไดเส้นนึงก็ได้

เสียบให้ครบทั้ง 2 ชุดนะครับ

ผมไปถามช่างที่ร้านมา เค้าบอกให้ต่อ ไอหัวสีขาวๆ ทั้ง 2 เส้นเลยครับ ไม่งั้นไฟไม่พอ

Comment

Working...
                        X