Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ใช้งานจริงกันที่เท่าไรครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แวงๆทั้งนั้นนนนนนนน...

Comment

Originally posted by marchz View Post
      ความร้อนปกติผม noลาก noแอร์ 60องศาครับ ทำให้มันลดวิธีไหนบ้างครับ มือใหม่ เพิ่งสอยมาตะกี้สดๆ
      ใช้ RivaTuner ปรับรอบพัดลมไปสัก 50% ครับ

Comment

แรงๆ ... + +

Comment

Originally posted by สับสน View Post
          ใช้ RivaTuner ปรับรอบพัดลมไปสัก 50% ครับ
          อ่าา ตามนั้นครับผม ถ้าหาไม่เจอ ถามได้ครับ เด๋ว cap ภาพให้ดู

Originally posted by Farid1412 View Post
          แรงๆ ... + +
          แฮะๆ แอบเข้ามาชม หรอออ

Comment

9600gso แจมด้วยจิ

Comment

Originally posted by kiros View Post
              อ่าา ตามนั้นครับผม ถ้าหาไม่เจอ ถามได้ครับ เด๋ว cap ภาพให้ดู

แฮะๆ แอบเข้ามาชม หรอออ
              ขอบคุณมากครับท่านปรับได้แต่ สภาวะปกติอยุ่ที่ 50องศา อันนี้ความร้อนปกติหรือยังอ่ะครับ

Comment

Originally posted by volf View Post
                ผมว่าต้องลองใช้ดูหลายๆแอพพลิเคชั่นด้วยนะครับ ผมใช้8800GT คล๊อกcore/shaderไป820/1920 Run ATiToolผ่าน เสร็จลง Assassin's Creed เล่นได้จนจบไม่มีปัญหา แต่ระหว่างนั้นเวลาแฟนเล่นเกมส์ Farm Frenzy จะค้าง ทีแรกนึกว่าเป็นที่ตัวเกม แต่พอลง Crysis Warhead เล่นปรากฎว่าค้างเหมือนกัน ต้องลดลงมาเป็น 770/1850 ถึงเล่นได้จนจบ ส่วน Farm Frenzy ลดลงที่ 800/1900 ก็เล่นได้แล้ว ต่อมาลงHeroesVเล่นโดยใช้คล๊อกเท่ากับCrysis Warheadปรากฎว่าค้างอีก คราวนี้เลยใช้เดิมๆเลย ประหยัดไฟด้วย สงสารPSU350Wattจ่ายการ์ดจอไปก็เกือบครึ่งแล้วมั้งน่ะ คล๊อกซะขนาดนั้น

อันนี้ลองเปิดแอร์ลากดู ได้มาเพิ่มอีกอย่างละ10
                รันแค่ 10นาที น้อยไปครับ ผมก็เคยลาก 820 รันได้เป็นชั่วโมง มาตายตอนนาทีที่นี้ 100กว่าๆแนะ
                ผมว่าควรจะรันสัก 6ชั่วโมง อย่างต่ำเพื่อความแน่ใจครับ

Comment

Working...
                X