Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยผมที Rx580 8G ออกเกมส์แล้วจอม่วง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยผมที Rx580 8G ออกเกมส์แล้วจอม่วง

พอดีผมใช้ Rx580 8G ครับ ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอลงวินโดว์ใหม่ แล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอ พอเล่นเกมส์เสร็จออกจากเกมส์
    จอม่วงทันทีเลยครับ (สีเพี้ยนไปทางม่วงครับ) พอลบไดร์เวอร์การ์ดจอ สีก็กลับมาปกติ
    ผมใช้ Windows 10 Pro 64bit ครับ
    ส่วนเกมส์ที่ผมเล่นก็มี
    LoL
    Dota2
    เกมส์อื่นยังไม่ได้ลองครับ แต่สองเกมส์นี้ออกเกมส์แล้วจอม่วงทันที

ถอยเวอชั่นไดรเว่อดูยัง

Comment

อัฟวินโดว์ตัวล่าสุดดูครับ แล้วลงไดวเวอรการ์ดจอใหม่

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่ช่วยเหลือ
        แต่ผมลองมาหมดแล้ว ก็ยังคงม่วงอยู่ดี555
        คงต้องใช้แบบไม่ต้องลงไดร์เวอร์ต่อไป แต่วินโด้วก็เหมือนลงไดร์เวอร์ให้เราแล้วแค่ปรับแต่งอะไรไม่ได้
        ขอบคุณท่านทั้งสองมากเลยครับผม

Comment

AMD Cleanup Utility to Remove AMD Driver Files | AMD หรือโปรแกรม ถอดไดร์แบบหมดจด ถอดโปรแกรมผ่าน Safemode ยิ่งดี แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่

Comment

Working...
          X