Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี P4 3.2 g แต่จาใช้ 9800GTX+ จะได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ E6320 ยังว่าเข็น 9800GTX+ ไม่ค่อยขึ้นเลย = =

Comment

มีเมพองค์ใหม่มาจุติอีกแล้วรึ

Comment

ผมว่านะตอนนี้ผมได้สั่ง I-RAM DDR2 มา กะ GTX 280 OC เอาไว้ของมาเมื่อไหร๋ผมจะเทสให้ทันทีโอเคนะคับ (แต่คงจะเดือนหน้าโน้นแหละผมว่า)

Comment

หวังว่ากระทู้นี้คงจบกันแค่นี้ก่อนนะคับ

Comment

Originally posted by vista_056 View Post
            ผมว่านะตอนนี้ผมได้สั่ง I-RAM DDR2 มา กะ GTX 280 OC เอาไว้ของมาเมื่อไหร๋ผมจะเทสให้ทันทีโอเคนะคับ (แต่คงจะเดือนหน้าโน้นแหละผมว่า)
            ใช้กับ p4 เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ แต่อยากดู8800อุลตร้า ก่อนได้หรือเปล่าครับ กับ p4 นะครับเพราะผมไม่เคยเห็น vga แรงๆๆๆกับ cpu รุ้นเก่าเลยครับอยากดูมากเลยไม่ได้ประชดนะอยากดูจริงๆๆ
            Last edited by Auto Dark; 16 Nov 2008, 10:14:06.

Comment

Originally posted by Auto Dark View Post
              ใช้กับ p4 เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ แต่อยากดู8800อุลตร้า ก่อนได้หรือเปล่าครับ กับ p4 นะครับเพราะผมไม่เคยเห็น vga แรงๆๆๆกับ cpu รุ้นเก่าเลยครับอยากดูมากเลยไม่ได้ประชดนะอยากดูจริงๆๆ
              อยากดูเหรอครับ

ผมเคยใช้ P4 3.2 แต่เป็นตัว 775 นี่แหล่ะใส่ 8800GTS 320MB ลงไป

มันยังเข็นไม่ไปเลยครับ

ประเด็นคือถ้าจะเปลี่ยน P4 3.2 เนี่ยมันต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยเพราะส่วนใหญ่บอร์ดที่ยังใส่ P4 3.2 เนี่ยมักจะใส่ C2D ไม่ได้

ถ้าการ์ดจอเสียบไฟเพิ่มก็อาจต้องเปลี่ยน PSU ด้วย

จขกท. บอกว่า RAM bus 533 แสดงว่าเป็น DDR I ดังนั้นก็ต้องเปลี่ยนแรมอีก....

HDD ก็อาจจะต้องเปลี่ยนถ้ายังเป็น serial port บอร์ดใหม่มักมี serial port ให้แค่1-2 หรือไม่มีเลยถ้าไม่เปลี่ยนอาจจะใส่ได้ตัวเดียว

แค่ฟังก็เสียวเป๋าตังค์แล้วชิมิ

Comment

อยากเห็น P4 ขับ Crysis ปรับสุด แถม16xQ ได้ 35-40 จังเล้ยยยยย

ท่าน vista_056 เทสมาให้ดูหน่อยจิ่ เอาสเปกที่ท่านว่ามานี่แหละ เพราะผมเห็นเมืองนอกเค้าเอา 260 มา SLI ปรับขนาดนี้ยังไปไม่ค่อยจะถึงเลย

ถ้าจะมาบอกว่าได้เท่าโน้น เท่านี้ แต่ไม่มีผลเทส พอจะให้เทส ก็บอกยอมแพ้ ขอผ่าน (แต่ของผมแรงนะ) มันยังไงๆอยู่นาท่าน......

ขออภัยด้วย หากผมพิมพ์แรงไปนิด

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                  อยากเห็น P4 ขับ Crysis ปรับสุด แถม16xQ ได้ 35-40 จังเล้ยยยยย

ท่าน vista_056 เทสมาให้ดูหน่อยจิ่ เอาสเปกที่ท่านว่ามานี่แหละ เพราะผมเห็นเมืองนอกเค้าเอา 260 มา SLI ปรับขนาดนี้ยังไปไม่ค่อยจะถึงเลย

ถ้าจะมาบอกว่าได้เท่าโน้น เท่านี้ แต่ไม่มีผลเทส พอจะให้เทส ก็บอกยอมแพ้ ขอผ่าน (แต่ของผมแรงนะ) มันยังไงๆอยู่นาท่าน......

ขออภัยด้วย หากผมพิมพ์แรงไปนิด
                  นั่นแหละที่ผมถึงบอกว่าเชื่อได้ยาก

Comment

cpu ท่าจะไปไม่รอดอะคับ

Comment

ยังไม่จบท่าทางจะสนใจกันมากนะคับ เอาให้จบก็ได้ผมยอมรับว่าผมได้แค่ 25-30 ขึ้นไป แต่มันเคยขึ้น 35 -40 ด้วยอะคับในหลายครั้งด้วย แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 25-30 อันนี้ ปรับไปเน้น สมรรถภาพ นะคับ ใน XP x64 เรื่องนี้ของจิงคับ แต่ที่ผมไม่เอารูปหรือผลเทสอะไรมาหให้ดูก็เพราะ ผมมีเวลาเล่น หน้าจอตรงนี้แค่ไม่กี่นาทีคับเพราะผมเรียนค่อนค้างหนักไม่ค่อยมีเวลา มาเทสอะไรให้ดูอีกอย่างผมไม่เคยเทสด้วยคับ และที่หอเน็ตมันบล็อกการอัปโหลดด้วยคับ หวังว่าจะจบนะคับผมว่าใครไม่เชื้อหรือไม่ชอบยังไงก็ขออย่าโพสตอบเลยคับผมกะว่าครั้งนี้ผมจะเข้ามาเขียนในกระทู้นี้เป็นครั้งุดท้ายแล้วยังไงก็ช่วยให้มันจบๆไปซักทีนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ผมใช้ตอนนี้

p4 2.66 OC 3.33
                        แรม 1.5 ddr1/400
                        450W
                        9800gtx+ ------------เล่นคาบาล ตอน วอ ok กระตุกนิดๆ กดคอมโบตอนคนเยอะๆ ได้
                        NFS prost. ระดับสูง ส่วนใหญ่ กระตุกตอน เลือกเมนู + ตอนเล่น ( ลบทิ้งเลย)

-*-

แต่ก่อน
                        p4 2.4
                        แรม1.5 ddr1/400
                        350W
                        6800XT -------------เล่นคาบาล กระตุก มากๆ ตอนวอ
                        Last edited by teddyboyz; 17 Nov 2008, 14:22:19.

Comment

Originally posted by vista_056 View Post
                          ยังไม่จบท่าทางจะสนใจกันมากนะคับ เอาให้จบก็ได้ผมยอมรับว่าผมได้แค่ 25-30 ขึ้นไป แต่มันเคยขึ้น 35 -40 ด้วยอะคับในหลายครั้งด้วย แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 25-30 อันนี้ ปรับไปเน้น สมรรถภาพ นะคับ ใน XP x64 เรื่องนี้ของจิงคับ แต่ที่ผมไม่เอารูปหรือผลเทสอะไรมาหให้ดูก็เพราะ ผมมีเวลาเล่น หน้าจอตรงนี้แค่ไม่กี่นาทีคับเพราะผมเรียนค่อนค้างหนักไม่ค่อยมีเวลา มาเทสอะไรให้ดูอีกอย่างผมไม่เคยเทสด้วยคับ และที่หอเน็ตมันบล็อกการอัปโหลดด้วยคับ หวังว่าจะจบนะคับผมว่าใครไม่เชื้อหรือไม่ชอบยังไงก็ขออย่าโพสตอบเลยคับผมกะว่าครั้งนี้ผมจะเข้ามาเขียนในกระทู้นี้เป็นครั้งุดท้ายแล้วยังไงก็ช่วยให้มันจบๆไปซักทีนะคับ ขอบคุณคับ
                          สรุปคือ 40 FPS ของท่านคือค่า max สินะทั่วๆไปเขาหมายถึง average ลอง brenchmark ดูครับในตัวเกมมันก็ติดมาให้แล้วใน XP เนี่ยผมว่าไปลองใน vista แทนดีมั้ย FPS ร่วงกระจาย
                          ผมก็ยังยืนยันว่าไม่เชื่ออยู่ดีขนาด GTX260 SLI average ยังไปได้แค่ 32 FPS

Comment

Working...
                          X