Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATi HD4670 ของแต่ละยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATi HD4670 ของแต่ละยี่ห้อ

กำลังคิดว่าจะซื้อกราฟฟิคที่ใช้ชิพ ATi HD 4670 อ่ะครับด้วยเหตุที่ลองศึกษามาแล้วรุ่นนี้มี ประสิทธิภาพดี และราคาถูก พอไปสำรวจริง ๆ เข้าเจอหลายยี่ห้อเลยครับก็เลยอยากขอคำแนะนำอ่ะครับว่า จะซื้อยี่ห้อไหนดี แต่ละอันมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร เห็นคนใช้ HIS พอสมควร แล้วยี่ห้ออื่นแตกต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
    ปล. แนะนำร้านด้วยก็ดีครับ(ในพันทิพย์นะครับ)

HIS 4670 หนามากครับ

Comment

Asus 4670 เสียงดัง ปรับแรงหมุนมะได้ (ซิงค์พัดลมใหญ่ดีอะ)

Gigabyte พัดลมเล็กไปเปล่า (แต่ผมมีพัดลมช่วยเปล่าเย็น PCI อีก slot)

His ใหญ่ดี แต่ดันเป็นพอร์ต DVI 2 อัน (เรา want VGA กับ HDMI)
      แต่บริษัทประกัน COM7 แถวบ้านตรูเลย (คลองตัน)

Palit รอผู้รู้ครับ

Power color รอผู้รู้

รอๆๆๆๆๆๆ รอต่อไป ผมรู้คุณเล็งๆ ตัวนี้อยู่ให้เพื่อนหรือตัวเองคนที่อ่านกระทู้อะ (ขำๆ)

Comment

วันนี้ไปเซียร์มาว่าจะสอย HIS 4670 สะหน่อย ดันหมดสะงั้น
        ก็เลยจำใจเอา Palit 4670 มาครับ 3090 บาท

Comment

แบบไหนดีกว่าอ่ะครับ
          ฮีตซิงค์ใหญ่ ๆ
          หรือว่า
          พัดลมใหญ่ ๆ
          หมุนเบาหมุนแรง
          การ์ดหนา บาง
          วอนผู้รู้ด้วยคร๊าบ
          ASUS ประกอบดูแน่นหนาดี พอร์ตครบ แต่แพงกว่า
          PALIT ฮีตซิงค์ใหญ่ พอร์ตครบ รูหลังหนา 2 ชั้น แต่ไม่มีพลาสติคครอบอะไรเลย
          HIS มีคนพูดถึงมาก แต่อันไหญ่ หนาแน่นไปหมด มี turbo ด้วย
          POWERCOLOR หา 512 ไม่ได้เลย แต่ฮีตซิงค์ใหญ่เหมือนกัน

เอายังไงดีว๊าาา

Comment

อยากทราบมีท่านใด ใช้ HD 4670 ดูหนังพวก Hi-Def กับจอ 32" ถ้ามีภาพเป็นอย่างไรบ้าง ลื่นหรือกระตุก

Comment

HIS 4670 คร๊าบป๋ม สวยเท่ มีสเน่ห์ สุดๆ

Comment

Originally posted by ohmee04 View Post
                วันนี้ไปเซียร์มาว่าจะสอย HIS 4670 สะหน่อย ดันหมดสะงั้น
                ก็เลยจำใจเอา Palit 4670 มาครับ 3090 บาท
                Palit 4670 ตัวมันสั้นๆ ชึ้งมันเล็ก ยังไงไม่รู้ เหมือนมันจะไม่น่าแรง แต่มันก็แรงไช้ได้เลย
                ไม่มีช่องต่อไฟเลี้ยงด้วย อิอิ

Comment

ดันครับ รอผู้รู้ + ผู้เคยใช้แต่ละยี่ห้อมาแฉครับ
                  จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ

Comment

Originally posted by Wiset_Niyom View Post
                    ดันครับ รอผู้รู้ + ผู้เคยใช้แต่ละยี่ห้อมาแฉครับ
                    จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วครับ
                    ของผมเพิ่งไปกดมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว HIS HD4670 ICEQ ไม่ใช่ TURBO 3100
                    ร้านที่ติดกะ busitek ชื่อร้าน คอมพิวแอนมอร์ ใช่ละถูกใจมากมาย เมื่อก่อนใช่ค่ายเขียว
                    เล่นเกม AOE ASIAN DYNASTIES ภาพออกมาสวยงามมากกว่าการ์ดตัวเก่า ถูกใจ
                    ลองเลือกดูครับ

ปล. อาทิตย์หน้า พันธ์ทิพย์ลดทั้งห้างใช่มะครับว่าจะไปส่อย P5Q PRO มะรู้จะลดเยอะป่าว

Comment

เพิ่งซื้อ Palit 4670 มา 512 M DDR3 core 750/2000 ราคา 3,020 บาท

ในกล่องมีแค่ตัวการ์ด กับแผ่นไดรเวอร์ ,ท้ายการ์ดมีทั้ง VGA Analog ,DVI,HDMI

ก็โอเคเลย

Comment

Powercolor ซิ้งแนวๆพี่ปาร์คเลย (เห็นมา)

Comment

HIS เย็นสบาย

Comment

His ของขาด หาซื้อไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by tor25230 View Post
                              อยากทราบมีท่านใด ใช้ HD 4670 ดูหนังพวก Hi-Def กับจอ 32" ถ้ามีภาพเป็นอย่างไรบ้าง ลื่นหรือกระตุก
                              ก็ลื่นดีครับ เซ็ตไม่เป็นเท่าไร
                              ใช้ cor avc
                              cpu วิ่ง 35-60 ขึ้นๆลงๆ หนัง1080 ต่อออก สแก 32"

Comment

Working...
                              X