Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานสถานการณ์การ์ดจอปัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by carbon_za View Post

คนที่ลาออกใช่คนที่ก่อตั้ง Cardano (ADA) ไหมครับ ระบบเขาเป็น Poof of Stake
    ไม่ใช่ครับ ข่าวพึ่งออก แถมทิ้งข้อความไว้เจ็บแสบด้วย ส่วนเอด้า เหรียญกาว eth killer จริงเหรอ?

Comment

• หลังจากย่อไป 37,000 ล่าสุดทะลุ 40,000$ แล้วขึ้นยาวๆเลย

Comment

• ขึ้นยาวมากรอบนี้ น่าจะสูงสุดในรอบหลายเดือน
        เห็นก็หนักใจ...

Comment

• ดีๆ ขึ้นอีกๆ รอบนี้ไปถึง 80,000 ให้ใด้นะ สายปลง

Comment

• ไม่มีใครนึกเอะใจกันมั่งหรือครับ ทำไมตอนเหรียญลง ราคาลงช้าาาาาาาาาามาก ช้าแบบว่าขนาดผ่านไปเป็นเดือนแทบไม่ลงเลย โดยเฉพาะการ์ดรุ่นต่ำกับกลาง แต่พอเหรียญขาขึ้นราคากลับดีดตัวตั้งแต่ชั่วโมงแรก ย้อนแย้งมากอ่ะผมว่า โคตรไม่ตรงไปตรงมา

​​​

Comment

• ไม่แปลกใจครับ เหรียญลง difficult ในการขุดก็ลงตาม กำไรมันไม่ได้ลดลง % หนักๆตามราคาเหรียญ
              สมมุติว่าเหรียญลง 50% diff ลง 50% นักขุดก็ได้เงินเท่าเดิมจริงไหม
              แต่ความเป็นจริงเหรียญลง 50% diff จะลงราวๆ 30% ขุดได้เงินน้อยลง แต่มันก็ไม่ได้มากมายอะไรขนาดนั้น เขาแค่หยุดซื้อการ์ดใหม่ แต่ไม่ได้ขายของเก่าทิ้ง ราคาเลยลงมาบ้าง demand หาย supply เท่าเดิม

แต่กลับกันถ้าราคาเหรียญขึ้น demand มันก็ค่อยๆเพิ่มตาม ส่งผลให้ราคาดีดกลับมาแพงบัดซบอีกครั้ง

จะให้เหมืองแตกจริงๆต้องแบบ 2018 โน่น แถวๆกลางปี ยันท้ายปี ที่ diff ไม่ลด เหรียญราคาก็แย่ นักขุดเลยเทของออกมาเรื่อยๆ ยิ่งช่วงท้ายๆนะ 1080Ti 9000 บาท 1060 6G 2700 บาท 1070 4000 บาท ช็อปกันสุดติ่งกระดิ่งแมวเลย

Comment

• Originally posted by angelknigh View Post

ไม่ใช่ครับ ข่าวพึ่งออก แถมทิ้งข้อความไว้เจ็บแสบด้วย ส่วนเอด้า เหรียญกาว eth killer จริงเหรอ?
                eth มีปัญหาเรื่องค่า Gas แพงและช้า Cadano กำลังเทส ส่วน Mainnet อยู่ครับ ถ้าเสร็จน่าจะมีคนไปใช้บ้างคล้ายๆ BSC ของ Binance ครับ และ ADA มันเป็นระบบ PoS คนที่ Stake เหรียญไว้จะช่วยทำการเช็คธุรกรรมได้ไวขึ้น เพราะมันมีหลาย Pool ก็ต้องรอดูว่า Smart Contac จะเสร็จมั้ยเลื่อนมั้ย ที่เค้าพูดกัน ada ฆ่า eth เนี้ยน่าจะ Smart Contac ที่ถูกและเร็วกว่า หรือป่าว ถ้าเรื่องราคาคงสู้ eth ไม่ได้หรอกครับ จำนวนเหรียญมันต่างกันเยอะมากครับ

Comment

• สถานการณ์เปลี่ยน เข้าไปดูการ์ดจอในเว็บ Advice ตอนนี้เหลือแต่รุ่นสูงๆ ราคา 5 - 7 หมื่น อย่าง 3080 , 3080 TI และ RX 6800 XT , 6900 XT

รุ่นกลางๆ ไล่ตั้งแต่ GTX 1650 ขึ้นไป ขึ้น "สินค้าหมด" แต่ยังพอมี RX 6700 XT ราคา 3 หมื่นต้นๆ เหลืออยู่บ้าง

Comment

• มันมาแล้ว

Comment

Working...
                    X