Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600gso กับจอ wide22 นิ้ว ไหวมั้ยฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600gso กับจอ wide22 นิ้ว ไหวมั้ยฮะ

ตามหัวข้อเรยคับ 9600 gso ตัว oc คับ

ถ้าใช้จอใหญ่ๆ อย่าง 22 นิ้ว ความละเอียดจะได้แค่ไหนคับ ยิ่งเวลาเล่นเกมส์ด้วยจะส่งผลไรมั้ยคับ

รบกวนผู้รู้ด้วยคับ

เงียบจังคับ

Comment

แบบเบิร์ด...เบิร์ด...ครับ (สบาย..สบาย...)
      ผมใช้ LG W2252 TQ จอ 22 " wide ปรับความละเอียดที่ 1680 X 1050 / 60 Hz ครับ
      ส่วนเวลาเล่นเกมส์ก็แล้วแต่ความหนักเบาของระบบgraphicในตัวเกมส์
      จะปรับแตกต่างกันออกไปในแต่ละเกมส์ครับ

Comment

รอคนเคยใช้ๆ

ดันไป

Comment

จะเอาใหวกับด้านไหนดีครับ เล่นเกมส์อะไรครับ ประมาณ

Comment

..

เวลาเล่นเกมนะคับ

ประมาณว่าเกมโหดๆ อย่าง crysis cod4 มันจะปรับได้ถึงไหนอ่ะคับ

พอดีกำลังจะเลือกการ์ดจออยู่ งบจิงมีสองพันกว่าๆกะสอย 9600 gso oc

คิดอยู่ว่าจะกัดฟันซื้อ 9800gtเลยดีมั้ย

Comment

cod4 นี่ผมว่าสบายๆ crysis คงต้องปรับแบบกลางๆถึงต่ำ แล้วแต่ความละเอียดครับ

Comment

ดันๆ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by dekmilan View Post
                  ดันๆ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ
                  CPU อะไรล่ะครับ ไม่ใช่ P4 จะมาเล่น 1680x1050 มันก็ไม่ไหวนะครับ (ยกเ้ว้นเกมส์ออนไลน์)

แต่ CoD4 ของผม AMD Athlon x2 4200+ RAM 2GB ปรับ 1680x1050 All high 4xAA 16xAF สบายๆ เลยครับ

แต่ด่านสไนเปอร์ไม่ไหวครับ เลยลด AA เหลือ 2x แหะๆ
                  Last edited by KuLiKo; 27 Oct 2008, 00:29:12. Reason: เขียนผิด แหะๆ -*-

Comment

22" ถ้าทำงานเล่นเนตดูหนังก็สบายมากๆครับ
                    แต่ถ้าเล่นเกมก็ต้องดูเรื่องความละเอียดนิดนึงว่าไหวหรือเปล่า เล่นเกมโหดๆก็อาจจะปรับแต่งค่าต่างลงมาเล็กน้อย
                    พิกเซลยิ่งเยอะกา์ดจอก็ต้องแรงตามเป็นเงาด้วยละครับ

Comment

COD ไม่โหดนะงุงิ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                        CPU อะไรล่ะครับ ไม่ใช่ P4 จะมาเล่น 1680x1050 มันก็ไม่ไหวนะครับ (ยกเ้ว้นเกมส์ออนไลน์)

แต่ CoD4 ของผม AMD Athlon x4 4200+ RAM 2GB ปรับ 1680x1050 All high 4xAA 16xAF สบายๆ เลยครับ

แต่ด่านสไนเปอร์ไม่ไหวครับ เลยลด AA เหลือ 2x แหะๆ
                        โหๆ ท่านหามาจากไหนคับเนี่ยแอทลอน 4 หัว ...

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                          โหๆ ท่านหามาจากไหนคับเนี่ยแอทลอน 4 หัว ...
                          เขียนผิด แหะๆ -*-

Comment

ผมใช้อยู่ เล่นdevil may cry4 ปรับที1440*900 superhigh ลื่นหัวแตก

ส่วนcrysis นี่ได้แค่medium บางอันhighได้ แต่shader ไม่ได้แน่ๆ

Comment

Working...
                            X