Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 9600GSO/OC งานเข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 9600GSO/OC งานเข้าครับ

ซื้อมาจาก HWH เมื่อวันศุกร์นำมาประกอบเครื่องใหม่วันนี้ ปรากฎว่าลง VISTA ได้ประมาณ2ชั่วโมงภาพแตกยับ หลังจากrestartเครื่องแล้วเข้าsave modeหน้าจอwindowยังมา แต่พอเข้าไปลบdriverการ์ดจอออกแล้วrestartอีกครั้งผลคือจอมืดไปเลยครับ ลองแก้ไขแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม เลยเอา ECS 8800GT มาลองเสียบแทนผลปรากฏว่าใช้งานได้เป็นปกติ ตอนนี้ยังทำใจได้อยู่ว่าบาง
    ทีOSอาจมีปัญหาเลยformat HDใหม่หมด แล้วนำ9600GSOมาใส่ใหม่อีกครั้ง ปรากฏว่าจอมืดแต่อุปกรณ์ส่วนอื่นๆยังทำงานปกติ ตอนนี้แน่ใจแล้วครับว่า GALAXY 9600GSO/OC ของกระผมได้ถึงแก่กรรมก่อนวัยอันควรแน่นอน เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าประกันALCควรจะไปเคลมที่ไหนดีครับแบบว่าไม่เคยเคลมมาก่อน กรุณาแจ้งที่ตั้งให้ด้วยก็จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ

เครื่อง PC ของผมที่ไม่ใช่ mypc นะครับ
    CPU - AMD5200+
    MB - GA-MA770-DS3
    HD - WD320G SATA
    Ram - 2*1G/800 GAIL
    PSU - RAIDMAX 600W

*0*-

Comment

อารมณ์ความรู้สึกก็ประมาณนั้นแหละครับ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาที

Comment

เสียใจด้วย เสียเปลี่ยนใหม่ได้ เเต่ถ้าเราเสียสิจะทำยังไง

Comment

ส่งเคลมครับ มะทราบว่าตอนท่านไปซื้อยังมีของเหลืออีกป่าวคับว่าจะไปซื้อตัวธรรมดา

Comment

เท่าที่สอบถามดูตัวธรรมดาหมดแล้วครับ เหลือแต่ตัวOCจำนวนไม่มาก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเหลือให้ผมเคลมรึเปล่า
              หมายเหตุ : ยังไม่ทราบเลยว่าจะไปเคลมที่ไหนดีครับ

Comment

Originally posted by hangover View Post
                เท่าที่สอบถามดูตัวธรรมดาหมดแล้วครับ เหลือแต่ตัวOCจำนวนไม่มาก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีเหลือให้ผมเคลมรึเปล่า
                หมายเหตุ : ยังไม่ทราบเลยว่าจะไปเคลมที่ไหนดีครับ
                เครมที่ HWH ภายใน 7 วันเสียเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ถ้าไม่มีของก็ขอเขาเอาตัว OC เพิ่มตังค์ 200 บาท

Comment

ขอบคุณครับ ท่านไปร้าน HWH เลยครับมะทราบท่านซื้อ สาขา อะไรครับ

Comment

ตอนบูตเครื่องก่อนจะเข้าไบออสกดลองกดรีสตาร์ท เพื่อใช้ใด้อะนะ

ส่วนการเครมไปเครมร้านที่ซื้อมาเลยครับ เปลี่ยนตัวใหม่ภายใน 7 วัน

ถ้ามันให้รอโวยใด้เลย

Comment

555+

Comment

ขอบคุณครับ คือการ์ดของผมเป็นตัวOCไม่ได้OCเอง ถ้าOCเองแล้วแต๊ปยังพอทำใจนี่มันเล่นไปกันดื้อๆไม่บอกไม่ลาเสียความรู้สึกครับ ดูจากสภาพภายนอกปกติทุกอย่างเวลาใช้งานก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยไม่รู้ว่าเจ้าการ์ดจอของผมมันถึงแก่กรรมเพราะสาเหตุอะไร(อาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากความร้อนนะ อุปกรณ์ทุกชิ้นใช้แบบเดิมๆยังไม่มีการOCใดๆทั้งสิ้น)

คิดว่าจะไปเคลมกับALCโดยตรงจะแน่นอนกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้รึเปล่า ถ้าไปเคลมที่ร้านHWHกลัวเสียเที่ยวครับ ถ้าไม่มีของเปลี่ยนจริงๆนี่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะupเป็นตัวไหน เพราะราคาต่างกันพอสมควร แต่ถ้ามีตัว9600GTที่เคยขายตัวละ35xx.-บาทก็OKครับ

Comment

hangover

Originally posted by hangover View Post
                          ขอบคุณครับ คือการ์ดของผมเป็นตัวOCไม่ได้OCเอง ถ้าOCเองแล้วแต๊ปยังพอทำใจนี่มันเล่นไปกันดื้อๆไม่บอกไม่ลาเสียความรู้สึกครับ ดูจากสภาพภายนอกปกติทุกอย่างเวลาใช้งานก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เลยไม่รู้ว่าเจ้าการ์ดจอของผมมันถึงแก่กรรมเพราะสาเหตุอะไร(อาการดังกล่าวน่าจะเกิดจากความร้อนนะ อุปกรณ์ทุกชิ้นใช้แบบเดิมๆยังไม่มีการOCใดๆทั้งสิ้น)

คิดว่าจะไปเคลมกับALCโดยตรงจะแน่นอนกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้รึเปล่า ถ้าไปเคลมที่ร้านHWHกลัวเสียเที่ยวครับ ถ้าไม่มีของเปลี่ยนจริงๆนี่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะupเป็นตัวไหน เพราะราคา******งกันพอสมควร แต่ถ้ามีตัว9600GTที่เคยขายตัวละ35xx.-บาทก็OKครับ
                          ก็โทรถามสาขาที่ท่านไปซื้อมาซิครับ ว่ามีของหรือไม

Comment

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับเรียบร้อยดีทางร้านเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยโชคดีไปที่ยังมีของ
                            ต้องขอบคุณร้านHWHและพนักงานทุกท่านด้วยครับ(ร้านตรงบันไดเลื่อนชั้น2ครับ)

ข่าวฝากจากพันธ์ทิพย์
                            1.GALAXY 9600GSO/OC ยังเหลืออีกไม่ถึง20ตัว ใครที่เล็งเอาไว้ต้องรีบหน่อยครับ ที่ร้านHWHพันธ์ทิพย์ ชั้น2 ตรงบันไดเลื่อนครับ
                            2.LCD 22" wide LG W2252 TQ ราคา 6990.- บาท ที่ IT CITY พันธ์ทิพย์ครับ(ร้านทั่วไปราคาประมาณ 7xxx.- ครับ) น่าสนใจตรง 2 ms และช่องต่อแบบ DVI ครับ รายละเอียดอื่นๆก็ลองค้นดูครับ(ดีหรือไม่ดีไม่ต้องถามครับ ซื้อมาใช้แล้วยังไงก็ต้องดีที่สุด.ด.ด..........ดแหละ)

- จบข่าว -

Comment

ส่งเพื่อนไปซื้อแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X