Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวม club 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดัน

Comment

• ลากได้ 700 ครับ อยากได้เกินกว่านี้

Comment

• ? turbo ได้700เองหรอครับ? palit sonic ผมpsuอ่อนๆยัง735 มิดเกตนะ ยังไม่ได้ลองกับrivatuner พอดีdriver ใหม่ๆ มันไม่suport แล้ว อีกท่านนึงเล่น750/1120 อุๆ แรงชะมัด เล่นเกมส์ได้จริงด้วย

Comment

• ด้วยคนเด้อ PCS+

Comment

• Originally posted by shady View Post
            ? turbo ได้700เองหรอครับ? palit sonic ผมpsuอ่อนๆยัง735 มิดเกตนะ ยังไม่ได้ลองกับrivatuner พอดีdriver ใหม่ๆ มันไม่suport แล้ว อีกท่านนึงเล่น750/1120 อุๆ แรงชะมัด เล่นเกมส์ได้จริงด้วย
            ครับถ้าเกินนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลย กะว่าจะลอง 8.11 ดู

Comment

• โหลด 8.11 vista 32bit มาแล้วครับ กลับบ้านค่อยลอง

แต่การ์ดผม oc mem ไม่ได้เลยนะ 8.10+ hotfix ถ้า8.10 อย่างเดียว oc ได้ เอ่อ งงกับมัน แตะหน่อย error no responding มาทันที

Comment

• HIS 4850 iceq4 Turbo ที่ไหนมีขายมั่งอ่ะ

ว่าเสาร์-อาทิตย์นี้จะได้ไปซื้อ

หรือถ้าไม่มีเอาเป็นตัวไหนดีอ่ะ ??

Comment

• ร้าน Cyber มีครับ

Comment

• 8.11
                    COD 5 ภาพแตกครับ เซ็งเลย ปกติใช้ 8.9 เนียนๆ อยู่

Comment

• 8.11 ผมเล่นเกมไปสักพัก เอ๋อซะงั้น ต้องกลับไปใช้ 8.10 เหอๆ

Comment

• ได้ตัว Asus EAH 4850 Matrix เปิดเกมไม่ได้ลงdriverอย่างเดียว และก็มีถามหา "microsoft uaa bus driver for high definition audio" ต้องทำไงต่อมั่งครับ

Comment

• ผม ASUS 9800GTX+ DK TOP
                          เฮ้ยยยยย
                          ผิดห้องนี่หว่า
                          ไป ละ.......

Comment

• HIS 4580 ICEQ 1GB ของผมลากไป 680/1050 ไม่กล้าลากหมดครับ ของใครได้เยอะกว่านี้ขอดูหน่อยจ้าจะได้ลากต่อ

Comment

• Originally posted by shady View Post
                              อุๆ ลองเล่นเกมส์ดูก่อนแล้วจะทราบว่าทำไม hd4850 ถึงได้ core กันประมาณ710-730 (แต่top นี่ได้ข่าวว่าแรงงงงงง)

ลองดูกับGrid หน่อยครับได้สุงสุดเท่าไหร่โดยเล่นซักชั่วโมงขึ้น ภาพไม่แตกไม่ค้าง จอไม่ดับ
                              ได้ข่าวเหมือนกันว่า EAH4850 Top ลากไกลกว่าหลายๆตัว

แต่ผมว่า Grid ไม่เท่าไหร่นะ

NFS : Undercover นี่สิ

MSI 4850 ref ไฟ 1.15v (ใช้ RBE mod เอา)

@730 / 1150
                              • NFS ----- 30นาที. รีสตาร์ท, จอฟ้า
                              • Grid ----- 1ชม. ถึง 1.30ชม. รีสตาร์ท, เด้งออกเกม

@730 / 1120
                              • NFS ----- 30นาที. รีสตาร์ท
                              • Grid ----- 1ชม. ถึง 2ชม. เด้ง

@720 / 1100
                              • NFS ---- 2-3ชม. เด้งออกเกม
                              • Grid ---- 6ชม.+ เล่นเป็นปกติ

@720 / 1050
                              • 6ชม.+ ทุกเกม

ถ้าจะวัดความเสถียรหลัง OC นี่เกมพวกสิ่งแวดล้อมเยอะๆนี่แจ่มเลย (โดยเแพาะเกมแนว FPS)

อย่าง Crysis, COD

-----------------------------------------
                              สุดท้ายก็มาลงเอยที่ 720 / 1050 นั่นแหละครับ

Comment

• Originally posted by GeOrGe024 View Post
                                HIS 4580 ICEQ 1GB ของผมลากไป 680/1050 ไม่กล้าลากหมดครับ ของใครได้เยอะกว่านี้ขอดูหน่อยจ้าจะได้ลากต่อ
                                HIS 4580 ICEQ Turbo
                                Core/Mem มิดเกจละ ถ้าในCCCของผมมันลากcoreได้มากกว่านี้ก็จะลองอยู่เหมือนกัน
                                Attached Files
                                Last edited by บ้าคอม; 14 Jan 2009, 23:59:13.

Comment

Working...
                                X