Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ 4850 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ 4850 ครับ

ถามว่าคนใช้ 4850 อ่ะครับ เจอปัญหาบ้างมั้ยครับ คือจะไปซื้ออ่ะครับไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยต้องถามให้ชัวร์ครับ งุงิ อาจจะเห็นถามมาหลายกระทู้แล้วเพาะว่าผมมะรุเรื่องอ่ะครับ ถ้าผิดยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

ผมใช้ของพลังสีอยู่ครับ ทุกอย่างก็โอเคนะครับ ก็จะมีแต่เรื่องความร้อนน่ะครับ เพราะซิ้งมันเล็ก แล้วก็ช่วงแรกๆจะมีปัญหาเรื่อง driver แต่ตอนนี้ก็ปกติแล้วครับ ส่วนประสิทธิภาพนี่ไม่ต้องพูดถึงครับ สมราคา

Comment

ใช้ดีครับไม่มีปัญหาไรนอกจากมือบอนซนไปคล็อคมันเล่นอิอิ
      ผมใช้ his4850 iceQ4 turbo

Comment

Originally posted by alzheimiray View Post
        ใช้ดีครับไม่มีปัญหาไรนอกจากมือบอนซนไปคล็อคมันเล่นอิอิ
        ผมใช้ his4850 iceQ4 turbo
        ถูกครับผมก็ใข้อยู่แบบธรรมดาไม่โบ
        วันนี้ไปซนมันซะจาก625/993ลากไปซะ675/1003เล่นPES08ค้างเลยลากนิดเดียวเองนะค้างแล้วหรอ อิอิ

Comment

ผมก่อนจะเล่นเกมส์ต้องลาก 690/1150 ใช้ ICQ4 ...อิอิ

Comment

เจอครับ ดูหนัง hd บน windows xp แล้วภาพเปราะครับ แต่กับ vista ไม่เป็นไรครับปกติ น่าจะเป็นที่ตัวไดรเวอร์น่ะครับ แต่ซื้อมาเถอะครับ รับรองคุ้มค่าเงินแน่นอน

Comment

กำ ผม 730/1200 v 1.4 ลื่นดีงับ ผลเทสน่าพอใจ แรงจู้ตูด 4870 นีสๆ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                กำ ผม 730/1200 v 1.4 ลื่นดีงับ ผลเทสน่าพอใจ แรงจู้ตูด 4870 นีสๆ
                งั้นผมก็ต้องลาก 4870 หนีก่อนนะ
                กลัวโดนจู้ตูด

Comment

ไม่มีครับ มีก็แต่เรื่องความร้อนนี่และ

Comment

เคยตอนที่ออกมาใหม่แรกๆ ก็โพสถามในกระทู้เขาที่Reviewนั่นแหละ ถามเรื่องความแรงว่าแรงจริงไหม ประมาณนั้น แล้วก็ซื้อเลย อื่นๆไม่สน

ส่วนตัวผมเอง(คห. ส่วนตัวนะ) ถ้าเห็นคำถามnoob มากๆ ก็จะลำคาญ+ข้ามไปไม่ตอบ หรืออันไหนถามกันมากๆ ก็ให้เขาไปหากระทู้เก่าเอา ถามกันเพียบ แต่ถ้าเห็นคำถามไหนน่าสนใจก็ตอบให้เต็มที่ครับ จากที่เคยใช้มาก่อนจะได้ทราบๆกัน

Comment

Originally posted by shady View Post
                      เคยตอนที่ออกมาใหม่แรกๆ ก็โพสถามในกระทู้เขาที่Reviewนั่นแหละ ถามเรื่องความแรงว่าแรงจริงไหม ประมาณนั้น แล้วก็ซื้อเลย อื่นๆไม่สน

ส่วนตัวผมเอง(คห. ส่วนตัวนะ) ถ้าเห็นคำถามnoob มากๆ ก็จะลำคาญ+ข้ามไปไม่ตอบ หรืออันไหนถามกันมากๆ ก็ให้เขาไปหากระทู้เก่าเอา ถามกันเพียบ แต่ถ้าเห็นคำถามไหนน่าสนใจก็ตอบให้เต็มที่ครับ จากที่เคยใช้มาก่อนจะได้ทราบๆกัน
                      ผมเหมือนกับ คุณshady ครับ อ่านในนี้เอา ดูรีวิว ว่าแรงกว่า 3870 ก็ไปสอยเลยครับ รู้สึกว่าพอเจ้า 4850 ออกมาได้ 3-4 วันผมก็ไปสอยมาแระ ตอนนี้ใช้ไปออสโม 740/2300 ไฟ 1.4 ก็ใช้ดีนะครับ ไม่ค่อยมีปัญหา แต่..จะมีปัญหาตรงที่ว่า ใช้ ไดว์เวอร์ใหม่ๆ (8.8-8.9) ไม่ได้พอลงแล้วมันเข้าวินโดว์แล้วจอดับ เลยต้องลง 8.7 อยู่ครับ ถามนิส ใครมีวิธีลง 8.8-8.9 กับไปออสโมได้มั่งครับ ช่วยแนะนำด้วยครับป๋ม

Comment

ผมใช้ HIS 4850 ICEQ กับจอ 22 นิ้ว เปิดเครื่่องมา 3 อาทิตย์ยังไม่ได้ปิดเครื่องเลย ตอนนี้ก็ยังปกติดี

Comment

55+ ผมก็ใช้ไฟแค่ 1.158 ไง ผลเทสตามนี้ (มีthai ad ตามซะงั้น อิๆ กรรมๆ) http://forums.overclockzone.com/foru...96#post4503696

Comment

โอ้วว น่าสนงิ

Comment

มีปัญหาตรงร้อนอะครับ แต่เดี่ยวนี้มีตัว Non Ref หลายรุ่นน่าใช้ครับ ^^

Comment

Working...
                              X