Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะไปถอย 4850 ผมต้องระวังอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ his4850 iceQ4 turbo ใช้ดีนะครับ ปรับพัดลมสัก50% idle42 full60-62
    msi เห็นเค้าบอกเย็นกว่าแต่ไม่เคยลองเอง
    ผมเห็นว่า his มันสวยเลยสอยเลย
    ส่วนประกันนั้นแล้วแต่ท่านครับ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
      ก่อนไปซื้อควรดูให้ดีว่ามีมาม่า เหลือ พอถึงสิ้นเดือนมั้ย

5555555555555

ก่อนซื้อ คิด ด้วย

เดวนี้เศรษฐกิจ มันมะค่อย ดี

อย่าผ่าน แถวรัฐสภา ระวังจะไม่ได้ใช้ เด้อ 5 5 5

Comment

ระวังลื่น

Comment

ระวังตังหมดครับ - - เด๋วพอไปเห็น 4870 แล้วจะเกิดกิเลส

Comment

Originally posted by intheworld View Post
            ระวังตังหมดครับ - - เด๋วพอไปเห็น 4870 แล้วจะเกิดกิเลส
            อันนี้แหละที่น่าระวัง

Comment

MSI ใช้อยู่ เย็นและเงียบจริงๆ ดูหนังสีสวยมาก แต่ Crysis Warhead เล่นแล้วอยากได้ 4870 ที่กินไฟน้อยๆแทน

Comment

ถ้าเป็นผมเรื่องแรก ที่ควรคำนึงถึงคือ ระวังแฟนด่า .........

Comment

ระวังความคุ้มค่า

Comment

ดูมันแต่ละคน เฮ้อ....

ผมขอบอกคับ ระวังกิเลสเงินไม่พอจนต้องขายมาม่าทิ้ง.....

เฮ้อ...(ก๊ากๆๆ)

Comment

อืมมมม ตามที่นึกออกล่ะกันครับ

1.เรื่องPSU แต่ก็ไม่ต้องกังวลอะไรมาก หากsystems ที่ใช้อยู่กินไฟไม่มาก hdd ลูกเดียว intel หรือ amd ไม่ได้คล๊อกโหดอะไรมาก พวกDeluxe ก็น่าจะเอาอยู่ หรือpsu แรงๆ จ่ายไฟ400W เต็มก็เหลือๆแล้วครับ จะได้ตัดปัญหา เวลาใช้งานแล้วเครื่องดับเพราะไฟไม่พอ

2.ดับเพราะความร้อน อืมมมมม อันนี้ก็ต้องดูดีๆ ครับ แต่ว่าใช่ว่าจะเป็นกันทุกตัวทุกเครื่อง ผมเคยเห็นตั้งคำถามๆกัน บางคนเป็นบางคนไม่เป็น ของผมการ์ดRef ร้อนๆ ก็ไม่ดับนะ ปรกติดีทุกอย่าง แต่บางคนพวกNon ref sink ดีๆ ดันดับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน แล้วดับกับเกมส์ที่ใช้Hardware มากๆ อันนี้มันน่าสงสัยหลายอย่างแล้ว (หาเครื่องผมจะดับ ก็เพราะOc cpu ยังไม่เสถียร เล่นเกมส์หนักๆ พวก crysis coh assassin creed อะไรพวกเนี้ย ดับแน่นอน)

3.อ้อ เดี๋ยวนี้คงไม่มีแล้วมั้ง แต่ก็น่าจะดูก่อน เผื่อหลงๆ เรื่องสายไฟ6พินเข้าการ์ดจอ บางเจ้าไม่แถม ก็เชคดดูก่อนก็ดี เดี๋ยวจะลำบาก ต้องเสียบครับไม่งั้นใช้งานไม่ได้

4.เรื่องDriver ทุกครั้ง เพื่อตัดปัญหา Driver ATI ห่วย (คำถาม+คำตอบของNoobเยอะมากๆ เซ็ง ใช้มาจนป่านนี้ยังไม่เจอว่ามันห่วยตรงไหน?) เวลาเปลี่ยนDriver ก็ Uninstall ปรกติ+ใช้Driver sweeper เอาDriver ที่ตกค้างออกก่อน ค่อยลงDriver ใหม่ครับ(ตอนทำก็Restartทุกขั้นตอนละ ไม่น่าเกี่ยวแต่เซพไว้ก่อน ผมก็ทำประจำ)

นึกออกเท่านี้ครับ ก็ลองๆดู มันไม่ได้เลวร้ายอะไรหนาดนั้นหรอกครับ คนอื่นที่เขาซื้อมาใช้งานปรกติดี ก็ไม่ได้โพส คนโพสก็คนที่ใช้งานแล้วเจอปัญหา เลยต้องเจอกับคำถามต่างๆหน่ะครับ

Comment

OK

Comment

ระวังไปทำงานสายครับ เพราะเ่ล่นเกมส์ดึกเกิน

Comment

ลง Driver ใหม่ผมลงทับเลย ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
                            สงสัยโชคดี แต่เซ็งตรงมันร้อนนี้ละ พัดลม 50%
                            เดิมอยู่ที่ 50 โหลดเต็มที่ 70 ยี้ห้อพลังสี PCS+

Comment

Working...
                            X