Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง inno9800gtx+ กับ his4850iq4turbo ช่วยเลือกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง inno9800gtx+ กับ his4850iq4turbo ช่วยเลือกหน่อยคับ

INNO 9800 GTX+ 512MB DDR3 6290บาท
    กับเจ้า
    HIS 4850 IQ4 TRUBO 512MB DDR3 6490บาท
    ตัวไน๋น่าซื้อกว่ากันครับ สองจิตสองใจ หุหุ
    ขอบคุณครับ

Inno ครับ

9800GTX+ พัดลมคู่ด้วย เย็น+แรง

ปล.ถูกกว่าอีกต่างหาก

Comment

9800 GTX+ ก็ดีครับ เเต่ไม่ชอบ ยี่ห้อ

Comment

4850 เลยคับเพิ่มอิกนิดเดียวมันต้องดีกว่าแน่ๆ

Comment

ใจชอบ ati ครับ แต่คู่นี้ ให้ 9800GTX+ ครับ
          ลองดูของ Winfast สิครับ สวยดี

Comment

ใช้ 4850 เชีย 4850 ครับ

Comment

ธรรมดา ชิวๆ ก็ 9800 อยากหวือหวาตื่นเต้น ก็ 4850

Comment

INNO 9800 GTX+ ครับ

Comment

9800GTX+ ดีกว่าแรงดี เราใช้INNO มานานและไม่เหงมีปัญหาใช้เหอะถูกอ่าประกันก็3ปีเช่นกันตอนนี้ใช้9600GTอยู่

Comment

ความแรง น่าจะพอๆ กันครับ

แต่แนะนำเล่นๆ ว่าถ้าคุณเปนมือใหม่ หรือมือ สมัครเล่น ที่ไม่ค่อยชำนาญในการ อัพเดตไดร์เวอร์ กับ การหาวิธีต่างๆ เพื่อแก้ปัญหาเล็กๆ น้อยๆ เพื่อทีจะให้การ์ดจอทำงานได้สมบูรณ์กับเกมส์ที่จะเล่น ก้อเล่น 9800 GTX+ น่าจะเปนทางเลือกที่ดีกว่านะครับ เพราะค่ายนี้ ทำมาค่อนข้างจะเข้ากันได้ดี้กับ ฮาร์ดแวร์ และ ซอพท์แวร์ ได้ดีกว่าคู่แข่ง

แต่ใช่ว่า 4850 จะไม่ดีนะครับ แรงพอกัน แต่อาจต้องไปตามหาวิธีปรับแต่งเพิ่มเติม เพื่อให้มันลงตัวเท่านั้นเอง

ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้ต้องการโจมตีค่ายไหนนะครับ แค่อยากให้ข้อมูลในการเลือกอุปกรณ์ที่เหมาะสมกับระดับ user นั้นๆ เท่านั้นเอง

ปล. ส่วนตัว ผมก้อยังเล่นค่ายแดงอยุ่ครับ เหนื่อยหน่อย แต่ ลุ้นดี ได้ความรู้ด้วย ผมชอบ

Comment

9800GTX+ ดีกว่า

Comment

รัก ATI เชีย ATI

ATi แรงกว่า

Comment

แล้วแต่ว่าชอบ ATI หรือ Nvidia แล้วล่ะครับ

ด้านภาพก็มีความแตกต่างกันนิดหน่อยนะครับ เน้นเอามาทำงานด้านสี Graphic ATI จะกินนิดๆนะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=300841

Comment

คู่นี้ผมเอา 9800GTX+ ครับ
                              เห็นตัวการ์แล้วจี๊ด *-*

Comment

Working...
                              X