Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Spark 4850 เล่นแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขุดขึ้นมาอีกครั้ง HIS Iceq4 4850 ผมก็จอดับครับ เฉพาะเวลาเล่นเกมส์อะครับ PSU ก็RICH 650 Watt เต็มอะครับ เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
      อาการแบบนี้ spark เป็นที่เม็ดแรมร้อนครับ ผมก็เป็นเล่นเนตหรือเกมที่ใช้กราฟฟิคไม่สูงไม่มีปัญหาแต่พอเล่นเกมหนักๆนี่ไม่เกิน 15 นาทีทั้งดับทั้งรีสตาร์ท ตอนนี้ใช้วิธีโมการ์ดเอาพัดลม 8cm มาจ่อที่เม็ดแรมหายสนิทครับ
      อันนี้ แน่นอนครับ อาการเดียวกันเลย ถ้าปล่อยไว้จะต้องไปเครมแบบผม แรมร้อนจนเสียเลยครับ กะลังไปเครมอยู่ 4850 msi

Comment

Working...
      X