Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบแรกของ GTX260 216 Stream Processor น่าผิดหวัง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบแรกของ GTX260 216 Stream Processor น่าผิดหวัง!!!

ผลทดสอบแรกของ GTX260 216 Stream Processor น่าผิดหวัง!!!

หลังจากพลาดท่าให้กับคู่แข่งอย่าง ATI เพราะในตลาดระดับกลางก็โดนทาง Radeon HD 4850 ถล่มใส่จน Nvidia ตั้งตัวไม่ติด
    ขนาดลดราคา 9800GTX ลงมาก็ดูเหมือนสถานการณ์จะไม่ดีขึ้น
    เพราะประสิทธิภาพก็ยังเป็นรอง แถมราคาจำหน่ายยังสูงกว่าอีกต่างหาก
    พอมาตลาดระดับบน ก็ต้องมาเจอตออย่าง Radeon HD 4870
    ที่ออกดับความซ่าส์ของ GTX260 การ์ดแสดงผลรุ่นใหม่ที่ใช้ GPU สุดล้ำอย่าง GT200
    จนทำให้ Nvidia ต้องทั้งลดราคา และนำ GTX260 ไปปรับปรุงแก้ไข
    ออกรุ่นใหม่โดยมีเพิ่มจำนวน Stream Processor จากเดิม 192 units มาเป็น 216 units

แต่แล้วจากการทดสอบล่าสุดของเวปไซต์ดังอย่าง AnandTech ก็พบว่า GTX260
    รุ่นใหม่ที่มีการเพิ่มจำหน่วย Stream Processor ขึ้นมานั้นก็ยังไม่สามารถเข็นให้ GTX260 เหนือกว่า Radeon HD 4870 ไปได้เลย

ลองดู GTX 260 ระหว่างตัวเก่ากับตัวใหม่ แทบไม่ต่างกันเลย เพื่ออะไรกันเนี้ย งงกับเขียวจริงๆ flash bios อีกแล้วหรอ

เข้ามางง ด้วยคน nVIDIA โดน ATi แทงเข้า ยังไม่เจ็บแผล เลย ยังกลับมาทำงานไม่ได้มั้ง ครับ

Comment

พระเจ้า เมืองนอกเขาจอ 24 -30 มาตรฐานกันแล้วเหรอเนี่ย

Comment

เมืองไทยจอ30นี่แพงกว่า24เยอะยิ่งนัก

Comment

ความละเอียดสูงจัด
          ยังใช้ จอ LG FLATRON 17" CRT (1024 x 768) อยู่เลย หิหิหิ

Comment

น่าผิดหวังจริงๆคับ
            แค่ซื้อจอเงินก้อหมดแล้ว

Comment

ผลเทสเมืองนอกครับ

...ต้องรอดูผลเทส หลายๆสำนักครับ

Comment

ผลเทสไทยออกมาแล้วคับ ลองหาดู
                เรื่อง ผิดหวังยังไง ผมไม่รู้นะ ที่รู้ๆ ati ปัญหาเยอะ เรื่องไดเวอร์ เยอะไปหมด
                ง่ายๆคับ กาดทุกตัวมีปันหาหมด แค่คุน ยอมรับ หรือ ความพอใจหรอป่าว
                คนชอบแดง คนชอบเขียน ยังไงก็คิดๆกันไปเรื่อย
                gtx260 216 แรงหรือป่าวไม่รู้ ที่รู้ๆ เล่นกับจอใหญ่ๆสบาย

และผมคนนึง ก็จะทำ SLI ตัว gtx260

ผมว่า เรื่องผิดหวัง อะไรก็ตามอะ เข้าความพอใจดีกว่า ชอบ หรือไม่ ชอบ ก็ว่าไปคับ

Comment

เดี๋ยวก็ร้อนหรอก

Comment

แต่อย่างน้อย 216 ก็ชนะ 4870 ตัว 512MB ใน crysis นะครับ

แต่ถ้าราคาแพงไปหน่อยคงไม่เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเท่าไหร่

Comment

แพ้ชนะเป็นบางเกมส์ DDR3 จี้ตูด DDR5

ปล. จะถูกจะแพงยังไงก็สีเขียวมาก่อน *-*

http://www.anandtech.com/video/showdoc.aspx?i=3408&p=3

Comment

4870 ผมยังแรงไร้ที่ติ
                        แต่ของเขียวตัวการ์ดมันน่าใช้กว่า ถ้าให้กลับไปเลือก ผมเอา 260 ตัวใหม่ดีกว่า 5555+

Comment

ความคุ้มค่าก็ไม่เป็นรองนะครับ

http://www.techpowerup.com/reviews/Z...Edition/1.html

Comment

88gt ต่อไป

Comment

แหล่มเป็ดแล้วงี้ออกมาเพื่ออาราย

Comment

Working...
                              X