Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบเป็นไรครับ 4870x2 ของผม ไฟเเดงที่ท้ายของการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบเป็นไรครับ 4870x2 ของผม ไฟเเดงที่ท้ายของการ์ดจอ

มันมีไฟเเดงที่ท้ายของการ์ดกระพิบขึ้นมาหนึ่งครั้งในตอนเปิดเครื่องเเล้วหาย มันมีความหมายยังไงครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ป.ล.เเต่บูทขึ้น เล่นเกมส์โอเคไม่มีปัญหาครับเเต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีเหตุการณ์เเบบนี้ มันเกียวกับการที่ผมไปclock cpu รึเปล่าครับ เเต่ผมไปไม่มาก จากq6600 2.4GHz เป็น 2.8 Ghz(เพิ่งหัดทำเป็นครั้งเเรกก็เลยกลัวๆ)
    ผมใช้ 700Watt tagan supply

ขอบคุณมากครับ

มันกะลังจะแย่ ต้องเอามาแลกกะ 4850 ผม อิอิ...(^.^)

Comment

มันเช็คการ์ดน่ะครับไม่มีอะไรหรอกครับ แต่ที่ผ่านมาคุณอาจจะไม่ทันได้สังเกตุเพราะมันติดแวปเดียวเท่านั้นเอง สมัยที่ผมใช้ 1950XT ก็มีไฟติดแบบนี้เหมือนกันครับตอนที่เปิดเครื่องครั้งแรก แต่กว่าผมจะรู้ว่ามันมีไฟก็ใช้ไปร่วมๆ 2เดือนได้ครับ 555+ เพราะไฟมันดวงเล็กนิดเดียวเอง

Comment

มีไฟด้วยหรอครับ ไม่เคยสังเกตเลย

Comment

ไอ่เ้จ้านี่ raidmax 630 w มันเอาอยุ่ไหมครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
            มันเช็คการ์ดน่ะครับไม่มีอะไรหรอกครับ แต่ที่ผ่านมาคุณอาจจะไม่ทันได้สังเกตุเพราะมันติดแวปเดียวเท่านั้นเอง สมัยที่ผมใช้ 1950XT ก็มีไฟติดแบบนี้เหมือนกันครับตอนที่เปิดเครื่องครั้งแรก แต่กว่าผมจะรู้ว่ามันมีไฟก็ใช้ไปร่วมๆ 2เดือนได้ครับ 555+ เพราะไฟมันดวงเล็กนิดเดียวเอง
            โอ่ ขอบคุณเด้อครับพี่ชิลชิลที่ให้คำเเนะนำครับ
            ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
              ไอ่เ้จ้านี่ raidmax 630 w มันเอาอยุ่ไหมครับ
              ผมเคยครับใช้ modular(ไม่เเนใจว่าถูกรึเปล่าเเต่ประมาณนี้คับ)630 เข้าเกมส์เเล้วเด้งออกรีสตาร์ทเลยครับ

Comment

Originally posted by phoodit View Post
                ผมเคยครับใช้ modular(ไม่เเนใจว่าถูกรึเปล่าเเต่ประมาณนี้คับ)630 เข้าเกมส์เเล้วเด้งออกรีสตาร์ทเลยครับ
                โห อันตรายเลยนะเนี่ย = ='

Comment

Working...
                X