Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ LCD อะไร รุ่นอะไร มาลงชื่อกันเร็วๆ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Comma View Post
    ผมอยากรู้ว่าจอ Dell Ultrasharp นี่ภาพมันเป็นยังไงบ้างคับ แตกต่างจากจอยี่ห้ออื่นอย่างไร

วอนแฟน Dell ช่วยตอบด้วยครับ
    ผมใช้แล้วผมรักมันนะ แจ่มมากครับ 22 " นะ

มีคัยใช้รุ่น W2284F ของ lg มั่งครับ

เป็นยังไงมั่ง เด๋วจะถอยอีกเครื่อง

Comment

ผมใช้ Viewsonic VX2025WM ครับ จอเทพในอดีต

Comment

LG W1942T ครับ ยัง แหล่ม ๆ อยู่ เลย

Comment

Samsung 2253LW ครับ

Comment

Samsung 940 BW

Comment

940BWไม่มีplusด้วย อิอิ

Comment

NEC1940wcxm
                ใช้อยู่คนเดียวเลย

Comment

LG 1952tq

Comment

DELL Ultrasharp 2407WFP-HC Widescreen Monitor ครับ

Originally posted by Comma View Post
                    ผมอยากรู้ว่าจอ Dell Ultrasharp นี่ภาพมันเป็นยังไงบ้างคับ แตกต่างจากจอยี่ห้ออื่นอย่างไร

วอนแฟน Dell ช่วยตอบด้วยครับ
                    หลักๆที่คนส่วนมากเค้าเลือกใช้กันก็เพราะว่า...

- พอร์ทเยอะดีครับ เห็นรุ่นใหม่ๆมี HDMI+DVI+Component+9in1 Card Reader+USB 2.0 จำนวน 4 Ports ด้วย ผมว่าสะดวกดีนะครับ USB Port ไม่พอก็เสียบกับเจ้านี่แหละ ง่ายดี Card Reader ก็ไม่ต้องซื้อ เหมือน DELL มันแถมมาให้

- Panel S-PVA เหมาะกับการดูหนังครับ Panel เดียวกับพวก LCDTV ถึงแม้จะเป็นจอด้าน สีที่ได้จัดว่าดีทีเดียว สดดี Angle View 178 ํ ครับ มองจากมุมไหนก็คล้ายๆกัน สีเหมือนเดิม แต่ความสว่างลดลงนิดหน่อยครับ

- ประกันเทพมั้งครับ 5 ปี + On-Site Service เสียมาหาหน้าบ้าน แต่ออกค่าคนส่งนิดหน่อย ประมาณ 700 กว่าๆ

โดยส่วนตัวผมก็พอใจกับมันแล้วนะครับ ไม่คิดจะเอารุ่นใหม่แล้ว เพิ่ม HDMI มาแค่นั้นเอง อย่างอื่นๆก็เดิมๆหมด ถ้าคนที่ไม่คิดจะใช้พอร์ท HDMI แล้วอยากได้รุ่นนี้ มองหามือสอง พวกที่เป็น 2407WFP/WFP-HC ก็ได้ครับ ประหยัดตังค์ได้อีกหลายพัน(ถ้ามีคนเอามาขายนะ) ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้นไม่มี HDMI มาให้แค่นั้น แล้วพวก 2407WFP นั้น ให้เลือกตั้งแต่ Rev.A03 ขึ้นไปนะครับ จะแก้ปัญหาเรื่อง Ghost มาให้แล้ว ส่วนตัว HC นั้นเอา Rev.ไหนก็ได้ครับ เพราะมันใหม่กว่าตัวธรรมดานิดเดียว แล้วก็เพิ่มค่า Contrast มาให้อีกนิดหน่อย

Comment

Working...
                    X