Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพคอมแรงไปทำไม ในเมื่อจะไม่มีเกมเล่นแล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งั้นโหลดหนังโป๊แทนโหลดเกมก็ได้คับ

Comment

Originally posted by xeromong View Post
      งั้นโหลดหนังโป๊แทนโหลดเกมก็ได้คับ

ัอันนั้นนะ ปกติมันก็เยอะกว่า เกมส์ หลายเท่าตัว อยู่แล้วละครับ

Comment

เกมส์ PC คงไม่ถึงขนาดเลิกผลิตหรอกครับ ตราบใดที่ยังมีคนจะเล่น มันก็ยังมีคนที่จะทำให้เล่นอยู่เสมอ

แต่ต่อไป เกมส์ที่เป็นภาษาไทย มันจะไม่มีนี่อ่ะดิ่ครับ สำหรับผมคงไม่เป็นปัญหาหรอก แต่บางคนที่อังกิดไม่แข็งแรง หรือเป็นเกมส์ที่มีเงื่อนไขซับซ้อน ต้องอ่าน ต้องทำตามคำสั่ง อาจจะเล่นไม่สนุกเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
          ของ EA เกือบทถกเกม ผมซื้อของแท้ครับ แต่หลังๆชักจะแพงละ

รอบก่อนก็ซื้อ
          Crysis prostreet simcity

แต่ไอ้ sim2 นี้ ลูกหลานมันเยอะเหลือเกิน เลยมีแต่ภาคหลัก ภาคเสริมซื้อตามไม่ไหว
          BF ก็แท้ทุกภาค

มีภาคเสริมทุกตัว

พ่อแม่ผมเขาบอกว่า "เราเป้นคนค้าขาย เราก็ควรซื้อของแท้ ไม่งั้นเขาก็ไม่ทำให้เรา ถ้าเปิดว่าของที่เราขายโกนเขาโกงบ้างเราจะรุ้สึกอย่างไร"

ผมก็จำขึ้นใจครับ เลยได้ใช้แผ่นแท้เหมือนๆทุกวันนี้
          เหมือนกันเลยคับ

Comment

เดี่ยวนี้เกมส่วนใหญเริ่มไปลง เพล3แล้วเพราะมีแต่คนซื้อแผ่นแท้แผ่นปลอมไม่มีให้เล่น ในคอมก้อเริ่มน้อยลง แง่ๆๆ อย่างหลาๆเกมก้อลงแต่ในเพล3และ ในพีซีไม่ลง แล้วเราหมดตังไปกับกาดร์จอเพื่ออะไร ในเมื่อจะไม่มีเกมให้เล่น 55+

Comment

ผมก็ไม่รุ้จัะอัพให้มันแรงมากมายไปทำไมเหมือนกัน คอมแรงกาดแรงแต่เกมมีนิดเดียว ว่าจะ cf แต่คิดแล้วไม่เอาดีกว่า ลงทุนเยอะเกมpcก็มีนิดเดียว เกมคอมมีน้อย ที่ผมเล่นจิงๆก็แผ่นแท้ก็มีไม่กี่เกมที่คิดว่ามันทำดี หันไปเล่นเกมคอนโซลยังดีกว่าภาพแจ่มเกมก็"หลากหลาย"อันนี่สำคัญมากเพราะมันไม่เบื่อดีมีให้เลือกเยอะ เกมคอนส่วนใหญ่จะแนวเดิมๆ เลยทำให้เกมที่อยากจะเล่นอยู่เกมคอนโซลหมด แถมไม่ต้องอัพบ่อยๆ ที่เดียวคุ้มภาพก็งามมากมาย ไม่เปลืองดี ก็ไม่แปลกที่ เค้าจะหันไปทำคอนโซลกัน
              Last edited by sbv500; 4 Sep 2008, 23:43:51.

Comment

ก็ซื้อแต่เกมที่ชอบนะครับ

HL2 SIM2 และพวก RTS หนักๆ ชอบๆ

แนวยิงซื้อแต่ HL เกมอื่นโหลดอย่างเด่วอิอิ

แต่ผมเชื่อในว่า ถึงเขาจะไม่ทำออกมา PC

ก็ต้องมีคน hAcK มาลง PC จนได้แหละ ^^

ตราบใดที่ยังทำลง คอนโซลอยู่

คอนโซลเองก็ก๊อบเยอะแยะ

เลิกทำเกมไปเลย 5555555555555555555555+

ม่ายต้องเล่น เลย *0*
                Last edited by Yamabu; 5 Sep 2008, 00:12:17.

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                  เดี่ยวนี้เกมส่วนใหญเริ่มไปลง เพล3แล้วเพราะมีแต่คนซื้อแผ่นแท้แผ่นปลอมไม่มีให้เล่น ในคอมก้อเริ่มน้อยลง แง่ๆๆ อย่างหลาๆเกมก้อลงแต่ในเพล3และ ในพีซีไม่ลง แล้วเราหมดตังไปกับกาดร์จอเพื่ออะไร ในเมื่อจะไม่มีเกมให้เล่น 55+

ผมว่า เดี๋ยวก็มี โปรแกรม ที่ใช้แทนเครื่อง ps3 เหมือน PS2 แล้วคราวนี้ ก็จะมีแผ่นปลอม ps3 มาอีก นะครับ

Comment

เหนือฟ้า ย่อมมี จานดาวเทียมครับ

ใครไม่สร้าง เด๋วจะสร้างเอง

5 5 5 5+

Comment

แผ่นแท้ื้ซื้อแค่เกมที่ถูกใจจริงๆ เท่านั้นแหละครับ หุหุ

Comment

ของผม Half Life 2 ครับ กับ half life ภาคแรก(หายไปไหนไม่รู้) แล้วก็ Splinter cell ภาคแรก Mafia ก็เกมส์ดีอีกเกมส์หนึ่ง เหตุผลหนึ่งที่คนไม่ชอบซื่อแผ่นแท้ผมว่าอาจมาจากเกมส์คอมลงลำบาก แล้วพอลงได้ไม่รู้ว่าสเปคเครื่องเล่นได้หรือเปล่าถ้ามาเล่นแล้วเล่นไม่ได้หรือกระตุกก็เสียดายเงินที่ซื้อแผ่นแท้ไป แต่ตอนที่ผมซื้อ Half life 2
                        มาการ์ดจอผมแค่ Radeon 9600 XT เองแต่ก็พอถูไถไปจนจบ แต่ในใจคิดว่าอนาคตเมื่อตังซื้อการ์ดดี ๆ เมื่อไหร่
                        ได้เอามาเล่นอีกทีแบบไม่กระตุก ตอนนี้อยากเก็บ Crysis ใช้ 4870 ยังกระตุกในใจก็คิดว่ารออนาคตมีตังเมื่อไหร่ต้องสอยการ์ดดี ๆ มาเล่นแบบ Very High ให้ได้

Comment

ผมบอกตรงๆ นะครับ

ปัญหาที่เราไม่สามารถซื้อแผ่นแท้ได้น่ะ เพราะ ปัญหาใหญ่ๆ เลยก็คือเรื่องของเงินครับ

แผ่นก็ตั้งหลายร้อย แถมถ้าซื้อมาไม่สนุกน่ะ ใครจะอยากเสี่ยงจริงมั๊ย

งานนี้ผู้ผลิตควรจะแก้ปัญหา โดยการลดราคาแผ่นเกมสืลงมาให้ถูกลง น่ะครับ

อย่างแผ่นเถื่อน ราคา DVD แผ่นละ 200

ถ้าของแท้ตั้งราคาขายไว้สัก 299 - 359 เป็นใครก็เอาแล้ว นะครับ เพิ่มเงินแค่ 100 เดียว หรือ 100 กว่าๆ แต่ได้ของแท้ไปเล่นแบบไม่ต้องเสี่ยง น่ะ (เกมส์ 2 DVD ของเถื่อน 400 ของแท้ก็เอาสัก 499 - 599 ก็ไม่น่าเกลียด)

น่าจะทำเพื่อคนไทยซะทีนะครับ รู้อยู่คนไทยงบน้อย นิยมของเถื่อนน่ะ

แต่คงยากแหละครับ ตราบใดที่เรายังมี Bittorrent อยู่

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                            ผมบอกตรงๆ นะครับ

ปัญหาที่เราไม่สามารถซื้อแผ่นแท้ได้น่ะ เพราะ ปัญหาใหญ่ๆ เลยก็คือเรื่องของเงินครับ

แผ่นก็ตั้งหลายร้อย แถมถ้าซื้อมาไม่สนุกน่ะ ใครจะอยากเสี่ยงจริงมั๊ย

งานนี้ผู้ผลิตควรจะแก้ปัญหา โดยการลดราคาแผ่นเกมสืลงมาให้ถูกลง น่ะครับ

อย่างแผ่นเถื่อน ราคา DVD แผ่นละ 200

ถ้าของแท้ตั้งราคาขายไว้สัก 299 - 359 เป็นใครก็เอาแล้ว นะครับ เพิ่มเงินแค่ 100 เดียว หรือ 100 กว่าๆ แต่ได้ของแท้ไปเล่นแบบไม่ต้องเสี่ยง น่ะ (เกมส์ 2 DVD ของเถื่อน 400 ของแท้ก็เอาสัก 499 - 599 ก็ไม่น่าเกลียด)

น่าจะทำเพื่อคนไทยซะทีนะครับ รู้อยู่คนไทยงบน้อย นิยมของเถื่อนน่ะ

แต่คงยากแหละครับ ตราบใดที่เรายังมี Bittorrent อยู่
                            เห็นด้วยครับ ขนาดประเทศจีนยั้งเอาแผ่นแท้หนังราคาๆ พอกับแผ่นก็อปเลยครับ

Comment

เอาด้วยสักหน่อย ของยังงี้ มันอยู่ที่ รายได้ต่อหัวครับ อย่าง ใน ญี่ปุ่น รายได้ต่อหัวต่อคนต่อปีเท่าไรไม่รู้

อเมริกา รายได้ต่อหัวต่อคนต่อปี เท่าไรไม่รู้ รู้แค่ มากกว่า ไทยเราหลายเท่าตัวนัก เงินที่จ่ายค่าแผ่น 2-3000บาท

เมื่อเทียบกับรายได้เขา มันช่างเล็กน้อยยิ่งนัก แต่เมื่อเทียบกับรายได้ของเรา โห มากจริงๆ(บางคนทำงานทั้งเดือน

ซื้อแผ่นแท้ได้3แผ่น เงินหมดแล้ว)
                              .................................................................................................

ก็ ดู น้ำมันใน อเมริกา สิ ครับ หักลบกลบหนี้แล้ว เขาจ่ายค่าน้ำมัน แพงกว่าไทยเรา ไม่ถึง50-60%ด้วยซ้ำ

ทั้งๆ ที่รายได้ ของเขามากกว่าเรา (คง)เกิน500-1000% เขายัง ออกมา ประท้วง รัฐบาลเขาเลยว่าน้ำมันแพง

แล้วเรา จะไปซื้อ แผ่น แท้ ได้ยังไง ผมคิดไม่ออก
                              ..........................................................................................................

เกมบางเกม ขาย ใน ต่างประเทศ กล่อง(ภาค)ละ16-17เหรียญ แต่บ้านเรา เอามาขายเป็น พัน บางเกม อยากซื้อ

แต่เขาไม่ขาย เขาเน้นให้เช่า เก็บเงินรายเดือน
                              ........................................................................................................

ปล. ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ อาจจะไม่มีข้อมูลอ้างอิง ต้องขอโทษด้วยครับ

ปล2.เคยซื้อแผ่นแท้แผ่นเดียวในชีวิตคือ FF9(หรือ10หว่า บอสชิน อ่ะ) ใน PS2 ซื้อมาตอน เกมออกใหม่ๆเลย

ครับ เจอไป4600บาท(นั้นเพราะอยากเล่นมาก แต่ไม่มีแผ่นก็อปให้เล่น) ตอนนี้แผ่นอยู่ไหนผมยังไม่รู้เลย
                              Last edited by เด็กนอกสังกัด; 5 Sep 2008, 22:26:54.

Comment

ก็ดีจะได้ไม่ต้องอัพคอม ไม่ได้ง้อนี่กับไปเล่น play 2 เเผ่นยิ่งถูกก่าคอมอีก ถูกก่าตังก่าตั้งเยอะ ยังเหลือตังไว้กิงข้าวกิงขนมอีกตั้งเยอะ ไม่ต้องจ่ายค่าไฟเเพงๆ ๆ อีก หุ หุ คราวนี่ละคุ้มยิ่งก่าเล่นคอมอีกอัพก้ไม่ต้องอัพ 5 5 5 5 5

Comment

Working...
                                X